Hai vợ chồng mình là hai vợ chồng trẻ, công việc cũng tạm ổn, nuôi một cô công chúa 4 tuổi. Mọi vấn đề nói chung là rất ổn, chỉ có việc là vợ mình "Không thích chồng chơi thể thao"!!!!!

Mình xin nói thêm là: mình không ham chơi tụ tập rượu chè, cờ bạc hay đỏ đen gì, dù chơi và xem thể thao nhưng tất cả những việc liên quan trong gia đình mình đều hoàn thành xong (như: đưa đón con đi học, tắm rửa cho con, cuối tuần thì lau cửa lau nhà, cho con ăn cơm, uống sữa,...) và đi chơi thể thao muộn nhất là 7h15PM là về, thi thoảng công ty đá bóng thì 20h30 là mình về nhà.

Thế nhưng cứ mỗi lần nhắc tới thể thao là .........Vợ lại không vui, mình không muốn vợ phải xem hay chơi cùng nhưng chỉ cần vợ "tâm lý" chút thôi là mình cũng cảm thấy sảng khoái lắm rồi. Có việc gì đó cần làm vợ toàn sắp xếp đúng vào cái thời gian mà mình chơi thể thao (tất nhiên mình sẽ lái sang thời gian khác). Mình cũng nói như đinh đóng cột luôn: Anh không thể bỏ được thể thao đâu!

Dù giờ vợ vẫn "sống chung với lũ" nhưng cứ nhìn thấy ko vui khi mình chơi thể thao là mình thấy chán chán. Mình còn biết trên diễn đàn này nhiều mẹ thích chồng đi chơi thể thao hơn là đi nhậu nhẹt, thế mà vợ mình thì.....:((