Thật là buồn cứ, hết chuyện này này đến chuyện khác làm cho em không còn sức chịu đựng nữa rồi. Trước đây em cũng vài lần viết tâm sự để xin ý kiến các mẹ các chị vì em còn rất yêu chồng và muốn giữ một gia đình hạnh phúc cho con. Thế nhưng sao mọi việc lại không như ý em. Chồng em cũng có NT3 chắc mẹ nào đã từng đọc tâm sự của em cũng biết rồi, em chồng em đã hứa là chấm dứt không liên lạc với mọi người trong gia đình đó nữa, nhưng hôm nay em lại phát hiện ra có cuộc gọi đến, chồng em không nghe rồi sau đó lấy lý do để ra ngoài gọi điện, em đang làm trong nhà có linh cảm lén đi ra thì thấy chồng đang nói chuyên và thấy em ra thì vội vàng tắt điện thoại và tiếp tục làm việc như chưa có chuyện gì xảy ra. Em ra một xíu rồi em vào nhà, khi chồng vào nhà em lén lấy điện thoại coi thì xoá hết cuộc gọi đến và gọi đi rồi, em hỏi lý do tại sai thì nói nhỡ tay xoá hết.Em biết là gọi cho ai đó trong gia đình NT3 nhưng không giám nhận, chỉ nói với em là đừn có nghĩ lung tung, em cảm thấy rất thất vọng các chị ạ. Em cũng không biết là có phải gọi cho người kia không, nhưng vì chuyện cũ em chưa thể quên được. Trưa nay nhà có khách, em nấu cơm nước xong rồi xin phép đi ra chỗ con, thực ra không phải em đi ra với con mà em đi tìm một chỗ để có thể khóc, em em sống xa gia đình nơi đất khách quê người chỉ có 2 vợ chồng nên em rất hay tủi thân, con em thì rất quấn ba mỗi khi ba về là nó chạy vội ra để đón ba, nghĩ đến nhưng cảnh đó em thật đong lòng, bản thân em cũng còn rất yêu chồng. Hiện tại chồng em cũng vẫn rất quan tâm tới hai mẹ con, không có biểu hiện gì của người ngoại tình cả, nhưng lại có những cuộc gọi lén lút như vậy, Các mẹ hãy giúp em thoát khỏi mớ bòng bong này với. Lúc này đầu óc em đang lung tung nên câu cứ lủng củng, mong các mẹ thông cảm. Liệu có nên chấp nhận một người chồng có người thứ 3 nhưng vẫn cư xử tốt với vợ con không, bản thân em là không chịu được rồi chỉ cần nghĩ đến như muốn điên rồi, nhưng nếu em để gia đình tan nát thì em thấy có lỗi với con em lắm, em cũng đã từng viết đơn ly dị rồi, nhưng chồng em khi thấy em viết đơn thì như một người điên một người khùng đòi đập phá hết nhà cửa, chính vì vậy em nghĩ chồng em vẫn yêu em nên cũng cố gắng để hàn gắn gia đình, nhưng vài ngày lại có chuyện thế này thực sự em rất nản, em chẳng biết làm thế nào cả, không tập trung làm được gì cả, mà lại không có ai để tâm sự cả, vì em vần giấu mọ chuyện với gia đình.