em mới cưới được 5 tháng, cuộc sống vợ chồng em thì không gì phải bàn.Nhưng mối quan tâm lớn nhất của em là nhỏ em chồng.Ngày trước khi cưới thì em với nó cũng thân thiết ( lớn hơn em 1 tuổi).Giờ cưới rùi, em thấy bực mình nó nhiều lắm mà không dám nói rõ sợ mất lòng, sau này khó sống.Không sống chung nhà vì em ở TP, còn nhỏ em chồng ở quê nha.Em muốn hỏi mấy mẹ vài điều

1. Cưới nhau rồi mà nó không chịu gọi em bằng chị ( vì em sợ ăn quen, không tôn trọng em ngay từ đầu).Đôi lúc em nói đùa bắt nó gọi em bằng chi nhưng nó vẫn không gọi ( em không dám nói thẳng vì sợ mất lòng)Các mẹ chỉ em làm cách nào để em nó kêu bằng chị đây.Chồng nó là bạn của chồng em, Chồng nó gọi chồng em bằng mày luôn :-S[-(

2.Nhỏ em chồng cứ hay gọi điện thoại xin tiền 2 vợ chồng em , mà không hề thông qua em nha các mẹ.Mà em cũng không hẹp hòi mấy chuyện đó.Vợ chồng em làm cực khổ lắm mới kiếm ra đồng tiền , dự tính năm sau sinh em bé, rồi mở cửa hàng kinh doanh cần rất nhiều vốn.Mà nó không biết điều cứ gọi xin tiền mãi , nói nhỏ là hôm đám hỏi của nó em cũng cho 2tr, sau đó 1 tháng nó xin chồng em 5tr , chồng em tự động gửi về cho nó không thông qua em, em cũng nghĩ thôi cho em nó cũng tốt, nên không nói nữa, cách đây vài ngày nó lại gọi điện thoại xin 1 tr.em ức lắm nhưng không muốn cãi nhau với chồng về vụ tiền bạc nên thôi cũng gửi cho 1 tr.Vậy mà nó không thèm nhắn cho em 1 câu là đã nhận được.Mà các mẹ ơi, mỗi lần em nói ra vụ đó là chồng em lại la tiếng lớn , mà em lại không thích vợ chồng cãi nhau vì tiền bạc.Các mẹ chỉ em cách giải quyết cô em chồng này với nhưng đừng mất lòng nhỏ nha.

3.Chồng em làm nhiêu tiền cũng gửi về quê cho ba mẹ chồng gửi tiền tiết kiệm, em biết là ba mẹ chồng không lấy của tụi em nhưng em có cảm giác em không phải là người tay hòm chìa khóa vậy.Tiền gửi ngân hàng nhiêu nhà anh ai cũng biết, em không thích điều đó.Nhiều lúc em cũng làm giữ, nhưng chồng em tìm đủ lí do hết mà em thì không thích đôi co.Vợ chồng tháng kiếm được nhiêu thì gia đình ai cũng biết.Chính vì vậy mấy đứa em chồng mới vin cớ đó mà xin, mà mượn không thời hạn

Trước cưới anh cũng đầu tư mua cho nhà anh xe, tủ lạnh.....gần 100tr em không nói 1 tiếng.Mà các mẹ biết không anh chỉ mới ổn định công việc đây thôi chứ lúc yêu em khổ lắm, không có cái xe mà đi.Em cố gắng lo cho anh gần 5 năm, những lúc khó khăn không thấy em chồng hỏi thăm 1 câu( hồi 2 đứa em nghèo đến nổi 200k cũng gọi về mượn em chồng, nó hẹn lên hẹn xuống đúng 6 ngày rùi trả lời không đi gửi được, mỗi lần em nghĩ bấy nhiêu là ức) nhưng em luôn mong muốn chị em vui vẻ.Vậy mà nó ngày càng quá đáng

Các mẹ giúp em giải quyết vụ này trong êm đẹp nha