vc em là con trưởng, cũng mới cứoi đc 5 tháng nay, hôm qua, nhà em họp gia đình thì em chồng em(lúc nào cũng to mồm nhất nhà-nói thì tài lắm) nó bảo: sắp tới bà(mc em) vào miền nam chơi với con gái một thời gian(theo nó nói thì chắc vào lâu), còn bố chồng em thì xuống nhà chú út(chưa lấy vợ, có nhà sẵn rồi và bỏ hoang và gần nhà nó)dọn dẹp nhà đó rồi bc em xuống đấy ở và ...chăn bò, bc em 70t rồi, xuống đấy đc cái không khí trong lành, nhiều cây cối, rồi nó bảo mua cho ông 2 con bò đi chăn, còn ở trên này thì cho chú út và bác cả(là vc em đây) ở trên này. bmc em thì chưa nói gì chính thức, chồng em thì cũng bảo: ai cũng là con, con nào có đk hơn thì ở với con đấy, các con ko phản đối.em là con dâu, bm lại chưa nói gì nên em cũng nin, chưa nói gì cả. nhưng em thấy cứ sao ấy và thực tình cũng ko muốn các cụ xuống đấy.mc em đi chơi miền nam thì ko nói làm gì, con cháu ai cũng động viên cụ đi chơi vì cụ nhiều tuổi nên đi đây đó, và con cháu phụng dưỡng(ở nhà mc em diết việc lắm), còn bc thì em cũng ko muốn cụ xuống nhà chú 2 vì vc em là con trưởng, các cụ ở với vc em hợp lý hơn, cụ xuống ở với con thứ thì làng xóm lại nghĩ ko hay về vc em, mặc dù vc em sống chưa điều tiếng gì,ai cũng quý.và CHƯA VA CHẠM GÌ VỚI BMC.

em có nên nói với bmc về suy nghĩ của mình ko nhỉ?