Em có chút chuyện không biết làm sao mong các mẹ trên wtt cho em lời khuyên ạ.

Hai vc em cười được gần 2 năm, có 1 bé gái được 10 tháng. 2 vc đều làm ở HN, nhà chồng cách nhà v 10km, nhà em cách chỗ làm của em khoảng 20km. Trước đây khi chưa sinh bé thì 2 vc thuê nhà HN, giờ có con nên đang ở nhờ nhà bà ngoại để nhờ bà ngoại trông con cho 2vc đi làm ah. ob ngoại có mảnh đất cách nhà khoảng 2km bảo cho 2vc và cho vay tiền để xây nhà ở nhưng mà chồng em lại không muốn về đấy xây nhà. C em thì thích về nhà nội ở nhưng về nhà nội thì em đi làm xa quá, nắng, mưa rồi rét mướt em nghĩ đến đã ngại rồi ạ. Với cả em với mẹ chồng không hợp nhau, bà nội quý cháu nhưng lại không biết chăm cháu. Thêm một chút là ob nội có 2 con trai, anh cả ra ở riêng ngay gần đấy, vc em sống cùng ob, ob ko có thu nhập gì vc em cũng xác định là phải có trách nhiệm với ob. Em muốn ra riêng ở không phải vì ko muốn có trách nhiệm với ob mà chỉ muốn có một không gian riêng cho 2 vc, mảnh đất định xây nhà nằm ở thị trấn, còn ông bà là ở quê dù cách có chưa đầy 10km nhưng mà tư tưởng vẫn còn lạc hậu lắm ạ. Em muốn xây nhà vì còn tính sau này cho con em đi học nữa vì môi trường học cũng tốt hơn ở quê chồng. Bàn tính các kiểu với chồng mà chồng đều bảo không muốn, bảo nghĩ cho con thì kêu con vẫn cho học ở TT nhưng túm lại là không xây nhà mà về nhà chồng ở vì còn ông bà không muốn chạy đi chạy lại 2 nơi. Em phải làm thế nào để chồng em đồng ý xây nhà bây giờ ạ, chứ để con lớn cho đi học xa 10km em cũng không yên tâm, mà giờ không quyết xây nhà thì ko biết đến bao giờ mới có cơ hội ạ.