Bọn em đã yêu nhau hơn 3 năm nay , tình cảm rất sâu đậm và gắn bó. Anh ấy sắp ra trường , còn em thì còn hơn 1 năm nữa . Mấy hôm nay bọn em có chuyện và chia tay . Nhưng bọn em đã quay lại bởi vì cảm thấy vẫn còn yêu nhau quá nhiều và không thể sống thiếu nhau . Nhưng anh ấy đã nói với em 1 chuyện mà anh ấy giấu em 2 năm nay vì sợ em buồn , đấy là bố mẹ anh ấy rất phản đối chuyện 2 đứa yêu nhau và sẽ cưới nhau . Bố mẹ anh ấy nói rằng bây giờ thì có thể yêu , nhưng ko thể cưới được , nếu cưới thì bố mẹ sẽ không nhìn mặt nữa . Bố mẹ anh ấy ko ghét em , bởi vì thực ra em cũng ko làm gi để người ta ghét và em là 1 người hiền lành , ngoan ngoãn . Nhưng em ko hợp với gia đình anh ấy , có lẽ bố mẹ anh ấy nghĩ rằng anh ấy xứng đáng với 1 người hơn em . Về ngoại hình thì em ko xấu , mọi người vẫn nhận xét là trông xinh xắn và duyên , nhưng em lại rất thấp , em chỉ cao có 1m49 . Gia đình em cũng ko trọn vẹn và hoàn hảo. Có lẽ những điều đó làm em ko hợp trong mắt bố mẹ anh ấy .

Bây giờ em thấy hoang mang kinh khủng , em ko biết nên làm thế nào , liệu bọn em có vượt qua chuyện này không . Em ko nghi ngờ tình yêu anh ấy dành cho em , nhưng khi ra trường , anh ấy về nhà và 2 đứa ở xa nhau , liệu tình cảm đó còn đủ mạnh để vượt qua không khi mà gia đình rất gây áp lực với anh ấy . Thật sự em thấy buồn và bế tắc kinh khủng . Em đã xác định sẽ rất khó khăn và sóng gió , nhưng được ở bên anh ấy em sẽ chịu đựng được tất cả . Em có thể hình dung được mọi việc sẽ khắc nghiệt thế nào . Nhưng sao bây giờ em thấy mình thật yếu đuối và thiếu tự tin . Em ko biết nên làm gì , nên vượt qua chuyện này thế nào và làm sao để anh ấy cũng có quyết tâm như em . Mặc dù anh ấy vẫn nói rằng anh ấy rất yêu em , và thật sự em cũng cảm nhận được điều đó , anh ấy nói rằng sẽ cố gắng để vượt qua tất cả . Nhưng sao em thấy mong manh quá , hay vì em đang cảm thấy buồn và khủng hoảng nên em ko có niềm tin . Em nên làm gì đây hả các chị ?