em có thằng anh(em gọi là thằng vì nó ko xứng để gọi bằng anh)phải nói nó là thằng đàn ông như thế nào bây giờ nhỉ?chắng bảo nó là thằng đội vợ lên đầu thờ như mọi người hay nói chắc sẽ đúng hơn.ngày đầu nó quen vợ nó,mẹ em chỉ nói mỗi câu"quen ai thì con nhớ tìm hiểu cho kỹ đã nhé"thế mà nó đã viết thư về đòi từ mẹ(vì nó đang làm ăn ở xa)mẹ buồn khóc suốt(mẹ thương nó nhất trong 5anh chị em).ngày nó đưa vợ nó về quê(mẹ vay tiền cho nó làm ăn,nợ đè gãy cổ,mà chỉ vì con vợ nó mà nó bỏ hết công việc tài sản để đưa con vợ nó chạy chốn về quê....nhà vợ nó ko cho chúng nó lấy nhau)vợ nó với nó ngồi gác chân lên ghế coi tivi để mẹ đi rửa chén trong khi trời lạnh,mẹ phải giặt quần áo cho vợ chồng nó trong khi vợ nó ngủ đến 10h chưa dậy.mẹ nấu ăn thì vợ chồng nó chê bẩn(trong khi mẹ nấu cho no ăn hơn 20năm nay thì nó ko nói gi...moi đi thành phố hơn nửa năm mà về chê mẹ)chị em thấy ngứa mắt đòi họp gd và góp ý...mẹ gạt đi...nó thì bênh vợ(mẹ nỡ nói tao cần con dâu chứ ko cần con đẻ vì mấy người già ngoài bắc hay quan niệm con gái là con người ta,sau này già con dâu nó chăm sóc)2chị em chán bỏ nhà đi chơi mấy bữa mới về.nhà thì còn nghèo mẹ vay nợ mấy trăm triệu cho nó trả tiền lãi không cũng khổ,ko dám ăn uống gì.thế mà nó về đưa vợ nó đi mua cái áo cả triệu,cái giỏ xách mấy trăm...ăn nhà hàng nọ kia trong khi mẹ ăn cơm chiên có ít thịt ở cơm cũng lo để dành cho vợ chồng nó ăn.sau này em đì làm kiếm được tiền thương mẹ nên ko dám ăn uống gửi về phụ mẹ(ăn tô phở 6ngàn cũng ko dám,vì nghĩ tới mẹ ở nhà ăn cơm nguội)tiền gửi về tưởng mẹ đẻ ăn ai rè danh dụm trả nợ cho nó.khi em nghỉ việc ko làm nữa,ko co tiền gửi về cho mẹ trả nợ cho nó nữa thì nó mở miệng nói từ em(trong khi em chẳng ăn nhờ ở đậu gì vợ chồng nó)mãi sau này em mới biết vì em nghỉ làm ko có tiền cho mẹ để mẹ trả nợ cho nó nên nó từ em.(3năm em đi làm gửi về mấy chục triệu,đều để trả nợ cho nó)hàng tháng mẹ phải lo mấy triệu tiền lãi cho nó gọi dt vào bảo nó gửi về hàng tháng phụ mẹ trả,thì nó nói ko có tiền(trong khi vợ nó 1tháng sắm đồ hết mấy triệu)rồi nó nghe lời vợ nó chửi mẹ là lừa gạt tiền của nó(trong khi nó ko đưa cho mẹ đồng nào)sau này vợ nó kể em moi biết.rồi em quen oxa em bây giờ(anh la vk)tự nhiên vợ chồng nó niêm nở nói cười với em như chưa có vụ từ mặt em,khi oxa về cưới em...anh ăn mặc xề xòa lắm(vì mẹ anh mất sớm,nhà ko có đàn bà nên thế)tụi nó nghĩ oxa em nghèo nên quay ra đối xử khác hẳn,khinh thường oxa em.cuoi xong oxa em đi(lễ cưới cua em cũng nhục lắm,cứ như là bán con ý,mẹ em ko biết gì toàn nghe lời vợ chồng nó,đòi tiền cưới vì vợ chồng nó bảo vk nào về vn lấy vợ cũng phải cho nhà vợ nhiều tiền lắm nên mẹ cú đòi nhiều vào,em lúc đó nhục lắm may mà oxa em cũng hiểu hoàn cảnh của em và thuong em...sau nay chị gái em kể em mới biết là vợ chồng nó xúi mẹ em vì mẹ kể cho chị nghe)khi oxa đi có để lại tiền cho vợ sinh sống,anh cũng ko cho em đi làm nữa nên em chỉ ở nhà ăn xong rồi đi chát với oxa thôi.quần áo em thì em giặt,cơm em ăn cùng mẹ vì mẹ mở cửa tiệm mới(mẹ lại vay nợ để mở tiệm cho vợ chồng nó có chỗ làm ăn,mẹ đã vay tiền mở 1cửa tiệm cho vợ chồng nó rồi,nhưng chúng nó lam nát tan hết)nen cả nhà hầu như ở cùng,em vẫn góp tiền ăn hàng tháng.con vợ nó thấy em thế ghen ăn tức ở chửi chó mắng mèo suốt ngày(trong khi nó cũng đâu có đi làm,chỉ ở nhà giặt quần áo cho chồng con nó)hồi mẹ về quê chơi,nó ở đó chửi láo về mẹ trúoc8 mặt bọn em(nó nói bà ấy làm được cái *** gì toàn nói,em nghe trái tai bảo chị ăn nói về mẹ thế ả...thì nó bảo tao còn chửi dm bà ấy nữa thì làm gì được tao...em nói thế thì chị để dành mà về chửi mẹ chị ý)thế thôi nó bỏ lên nhà trên ko biết nói gì với thằng chồng nó mà thằng đó xuống ko cần biết ai đúng sai nhảy vô đánh em,đậm đầu em vào tường máu sịt ra,chị với em trai đứng đó mà chẳng làm được gì vì nó bảo đứa nào động vào tao đập hết cái tiệm coi nhà chúng mày sống sao,nó lôi em vô nhà để 2vợ chồng nó đánh tiếp(trong khi em mới đi viện để chuyền nước,vì em bị suy nhược cơ thể)lúc đó người em gày lắm thở còn khó(em cao 1m67 mà lúc đó nặng có 42kg)đánh em bầm dập tưởng xong ai dè con vợ nó cầm dao ra nói một là nó chết hai là em chết,thằng chồng nó dành lấy dao nhảy vô đâm em thì anh rể với em trai em nhảy vô can,nó bảo chúng mày buông ra ko tao chém cả chúng mày.em lấy dt gọi cho 113 thì nó dành lấy và đập vỡ.rồi nó gọi mấy tay anh chị đến nói tụi nó bẻ tay bẻ chân em cho thàn tàn hpế sống ko được chết ko xong,để chồng em cũng phải bỏ nhưng may phước cho em mấy người đó thấy em nằm thoi thop trên giuong thì họ ko đánh nữa mà nói mày đánh nó sắp chết rồi còn gì và họ bỏ đi.nó lấy xe chạy đi mua axit để tạt vô em,trong lúc nó đi chị với em trai đưa em đi chốn.em goi dt về cho mẹ thì mẹ em nói một câu làm em hận mãi,goi cho oxa anh ay lồng lên đòi về bảo người vợ có tý thế mà nó đánh vậy chết à(hồi đầu về chồng em cũng quý nó lắm,nhung ỏ8 được 1tuần thì chồng em nhận ra bộ mặt nó và nói với em,vợ anh bất hạnh nên sinh trong gd này vì nhà em phuc tap lắm,từ nhỏ bố em đã đánh bọn em và mẹ như kẻ thù...lớn lên tý thì bị chị gái đánh rồi em trai va anh trai...chồng bảo hồi mới quen nghe em kẻ anh ko tin cuộc đời em lại thê nên khi về anh thử gần gũi mọi người coi lời em nói đúng ko...giờ thì anh hiểu hết rồi)oxa em căm thù nó lắm.khi về thăm vợ nhìn vết sẹo ở chán vợ là lại lồng lên...nó có đứa con gái...em thương nó lắm suốt ngày cho tiền với mua đồ cho nó(em quý con nít,2đứa cháu em hay cho tiền với mua quà cho tụi nó)oxa em bảo nó đánh em vậy em còn quan tâm tới con nó chi...nhưng con nít mà người lớn có tội chứ nó có tội gì,con bé cũng quý em cứ đòi đi thăm cô nhung8 nó ko cho,còn ko cho em nói chuyện với con bé,mỗi lần nhớ quá toàn nhờ mẹ đưa con bé ra chỗ nào đó để lén nói chuyện thôi.em ko hiểu sao nó là anh trai mà có thể đánh em gái mình thế,trong khi em chẳng làm gì sai...như người ta thì phải bắt vợ với em mình ngồi lại rồi hỏi ai đúng ai sai chứ.em giờ vẫn hận nó thì ít mà hận vợ nó thì nhiều.nhá em ký lắm mọi người ạ,hình như sống với nhau chỉ vì tiền,thằng em trai lúc đổi xe xin tiền em thì nói ngot lắm,cho tôi tiền mua xe mốt chồng bà về đi đâu thì lấy xe tôi dùng vậy mà khi chồng em về cùng với người bạn hỏi mượn xe nó để chị em chở ông bạn đó còn em với xa em đi cái xe cũ của chị em(vì định đưa ông đó đi gặp nhỏ kia,em với xa thì xe cũ chẳng sao càng tốt,nhưng bạn xa ko lẽ để đi xe cũ thì kỳ)thế mà nó mở miệng ra nói"xe của ao đừng có mà động vào"trong khi lúc nó xin tiền mua thì nó nói thế...mọi người đọc coi có phải em đã sai ở điểm gì ko mà bị đối xử như thế?