Thuc sự em đang bế tắc rất nhiều

Em sih ra và lớn lên ở Hà nội. cuộc sống từ trước đến nay đều yên bình, học thức công việc đều ổn. Chồng em ở 1 tinh gần Hn, hiện đang làm công chức

Khi lấy chồng, chồng cam kết sẽ ra Hà nội làm và ở nên em mới đồng ý cưới.

Sau khi lấy nhau, em vẫn ở Hà nội làm và ở với bme đẻ, chồng thì ở quê và bảo cố gắng phấn đấu để chuyển ngang ra ngoài này.

Với niềm tin ấy nên dù khó khăn thế nào em cũng vượt qua, thương chồng và nghĩ cho chồng vì chông vast vả vì mình.

Sau 1 thời gian thì chồng cũng đăng ký mua chung cư trên hn và đang chờ hoàn thiện. nói chung về kinh tế là không vấn đề gì

Tuy nhiên cách đây 2 tháng thì gd chồng va chong bỗng nhiên qd chồng em sẽ tập trung ở tỉnh để phát triển chính trị và muốn em về đó sống và làm việc. Thực sự em rất shock và buồn vì những gì mình tin tưởng để cố gắng vượt qua hoá ra chẳng đe làm gì.

Cs dưới đó em thấy ko hợp vì mẹ chồng suốt ngày nói vợ là phải hi sinh cho gd chồng; bà luôn chiều nên chồng em ở quê chẳng giúp em cái gì và chỉ luôn đòi hỏi em phải cố gắng hơn nữa. Thực ra em ko ngại làm nhung những gì mình cố gắng họ ko ghi nhận và coi đó là bt

Trên HN nhà chồng cũng có quan hệ nhưng gd chồng mưu cầu danh vọng nên bảo vợ nên hi sinh cho sự nghiệp của chồng.

Chồng em thì lúc bt với nhau nc tinh cảm lắm nhưng khi vào hoàn cảnh cần thực hiện thì chẳng ra sao. và nói kế hoạch thì kế hoạch nhưng có thể thay đổi. Em cũng chấp nhận để chồng phát triển thêm rồi ra Hn nhưng chồng không thích; em bảo chờ chug cư xây xong thì ở đay va trong tuần chồng về khoảnh 3,4 ngày nhưng chồng bảo đi thế mệt vì phải đi oto

Nhiều luvs nghĩ cuối cung những gì chồng nói vì minh mà cố gắng mua nhà phat triển cv để ra đây hoá ra là vô nghĩa sao

Chính vì vậy nghĩ rằng bỏ Hà nội, bỏ lại mọi thứ mình có để ở quê chồng thực sự em thấy không thể. em buồn quá bnh hôm ko ngủ được, cứ nghĩ đến chuyện này là khóc