Mình lấy chồng, chồng là con út nhưng lại là con trai trưởng trong gia đình.

Mẹ chồng sau hơn chục năm sinh 2 cô con gái mới sinh được cậu quý tử là chồng mình. mẹ kể hôm mẹ sinh, bác gái cả của bố (mẹ đẻ của bố chồng mất sớm) nhảy vui mừng từ đầu làng đế cuối làng, bác lên cả ủy ban xã hò reo là em dâu tôi đẻ con trai rồi :Laughing:

ở nhà, chồng mình đúng là cậu cả của gia đình...2 chị gái yêu thương, bố mẹ chiều chuộng. Gia đình chồng lại khá giả nên, nên chồng mình luôn là "mặt trời" của cả nhà :Smiling:...ko biết nên vui hay nên buồn vì điều này :Sigh:...mà chỉ thấy rằng áp lực sinh con trai đối với mình là rất lớn :Sick:

Mới lấy nhau được 1 tháng, mình có bầu...ôi những ngày thiên đưòng, cả gia đình, họ hàng nhà chồng chăm sóc, nhẹ nhàng...chồng thì khỏi nói rồi :Smiling:...rồi ko may em bé ko có duyên ở với vc mình...buồn lắm, mc mình cũng khóc..:Sad:

Sau 3 tháng rồi, giờ ngày nào mc cũng nhắc nhở mình cẩn thận, ép ăn uống suốt ngày để có sức khỏe...vấn đề là ông bà chỉ mong có cháu trai...ngày ngày bà kể chuyện cho mình nghe hết về ông này bà kia..chỉ xung quanh chuyện nhà đó có...con trai :RollingEy:

hic...đêm mình nằm ôm chồng thỏ thẻ, sao đàn ông chỉ thích con trai nhỉ ? như vậy nếu em sinh con gái thì anh ko yêu em àh ? chồng nói: uh thì con trai ai chả thích, mà thôi đối với anh con nào cũng là con của mình...nhưng con trai vẫn thích hơn...huhu...

em thấy áp lực....:Crying: