Em đang mang bầu ở tuần 22. Bên cạnh niềm hạnh phúc lơn lao lúc nào cũng len lóm trong trong lòng và 1 nghị lực dường như chưa bao giờ mạnh mẽ đến thế! Là sự lo lắng thực sự và tăng gấp bội về công việc, tiền bạc, rồi đủ thứ trên đời. Cái này chắc nhiều mẹ có cùng tâm sự như em. Nhất là đối với những ông bố bà mẹ còn chưa có nhà và phải thuê nhà ở thành phố lớn! Như nhiều các mẹ khác vc em cũng chỉ làm công ăn lương, chẳng có khoản thu nhập nào thêm. Từ ngày e mang bầu bé Bi. Ông xã đã bắt đầu sốt vó với việc làm thêm. Nhưng công việc chính thì đã chiếm hơn 12 tiếng 1 ngày rồi, chưa kể thời gian đi lại, 1 tháng lại chỉ có 2 ngày nghỉ (Chồng e đang làm cho DELTAỉ. Mệt mỏi và cũng chẳng có đủ thời gian và sức lực để mà làm thêm. E cũng biết chồng lo lắng nhiều nên cố gắng giảm bớt áp lực chi tiêu. Nhưng thực sự là rất khó phải ko các mẹ! Vì dù tiết kiệm đến mấy nhưng với số tiền ít ỏi cộng với cho phí cao, rùi nợ nần cũng chẳng thể giảm đi được nhiều. Quan trọng vẫn phải đảm bảo sức khỏe cho mẹ và bé! Em thấy áp lực quá các mẹ ạ! Đã thế công ty e còn chẳng thấy đống bảo hiểm cho nhân viên gì cả. E đã vào đây được 1 năm rồi. Nhưng những ng vào trc e cũng chưa ai dc đống cả chả lẽ m vào sau lại đòi quyền lợi. Chuyển việc thì càng khó vì ko phải ko có việc phù hợp mà chẳng ai mún nhận bà bầu phải ko? E cũng chỉ muôns ổn định công việc và sức khỏe đến lúc sinh. chuyển trong thời gian này cũng mệt. nhưng Lúc sinh thấy thật sự lo lắng vì tiền lương của chồng chỉ vừa đủ tiền thuê nhà và chi tiêu cho chồng. M lại chẳng làm được gì. Cho nên ngay từ bây giờ em đã muốn kiếm việc làm thêm lắm! Bố mẹ nào biết việc làm thêm qua mạng hoặc liên quan đến dịch thuật thì pm cho e với nhé! ( Em học Ngoại thương ngành: QUản trị kinh doanh, ngoại ngữ là EL, e ra trường gần 2 năm rồi)