Thật ra câu chuyện này không xảy ra đối với mình, vì mình đã có gia đình và hai đứa con rồi. Chuyện này là của một bé đồng nghiệp mình chỉ dạy, hai chị em cũng thân thiết và cũng nói chuyện tâm sự nhiều cùng nhau lâu dần bé chia sẻ với mình nhiều câu chuyện tình cảm của bé cho mình hơn. Mặc dù bé nhỏ hơn mình đến 10 tuổi nhưng thật sự hai chị em luôn hiểu cho nhau và thấu hiểu nhau, chuyện là vậy bé có quen một cậu bạn cả hai cũng đã ra trường và có công ăn việc làm chưa nhiều nhưng vẫn có thể tích góp dành giụm cho nhau. Tuy yêu cả 5-6 năm rồi nhưng cậu bạn ấy chưa chịu cưới hỏi gì cả bạn à cái gì cũng bảo đang còn sớm mà, trong khi bé em minh cũng đã 27-28 tuổi rồi. Thanh xuân của con gái ngắn lắm 5-6 năm coi như dành hết cả thanh xuân cho cậu ấy rồi cac bạn à. Rồi cuối cùng tết nhất đến nơi thì lại đòi chia tay vì bé em mình đòi cưới. Bây giờ thì mình đã hiểu tại sao người ta bảo yêu lâu cuối cùng cũng không thành là gì rồi. Thật buồn cho bé em dành hết thanh xuân cho một người cứ ngỡ sẽ là người tình trọn kiếp.