Hai vợ chồng mình ở hai vùng miền khác nhau , mình thì ở quê còn chồng thì ở trên thành phố. Lúc bọn mình tổ chức lễ cưới cũng khá phiền phức phải tổ chức ở nhà gái xong đến bên nhà trai , thực sự rất mệt mỏi. Vì nhà mình ở quê nên lễ cưới được tổ chức hai ngày ngày đầu tiên sẽ chiêu đãi khách khứa ăn uống còn ngày thứ hai sẽ đón dâu. Lễ ở quê thì rất chú trọng các nghi thức không bỏ qua một chi tiết nhỏ nào hết.

Việc trang trí ở quê thường có những nhà cho thuê đồ tổ chức đám cưới mình chỉ việc thuê họ là họ tự lo hết. Còn về cỗ thì ở quê thường là tự chuẩn bị chứ không thuê. Còn đám bên chồng mình thì đơn giản hơn rất nhiều nhưng vẫn đủ các nghi thức cưới như ở bên Tây. Trang phục mình và chồng mặc ở cả hai nhà đều là quần áo cưới bình thường thuê ở các studio chứ không phải trang phục đặc biệt nào khác. Ở nhà chồng thì làm ở nhà hàng các dịch vụ nhà hàng cun cấp hết bọn mình chỉ việc đến thôi , còn mọi việc sẽ có người nhà sẽ bàn bạc với bên tổ chức.

Tổ chức đám ở thành phố thì chỉ tổ chức gói gọn trong một ngày bao gồm ở mời tiệc và các nghi lễ. Hôm đám cưới mình đặc biệt thích ở chỗ khâu trang trí họ đã set up rất nhiều hoa có cả hoa tươi và hoa khô. Nhưng nói thật vợ chồng mình ở xa mới phải thế này chứ vì đám cưới 2 lần như thế này rất rất mệt.