Bạn nghĩ như thế nào về cái việc mà thời đại bây giờ sinh con trước, rồi mới tiến tới làm đám cưới sao? Còn đối với quan điểm cá nhân của mình thì mình cảm thấy chuyện này nó hết sức là bình thường, bởi vì bây giờ thời đại phát triển nhiều lắm rồi, nó không còn như lúc xưa nữa đâu. Chúng ta hãy nên chấp nhận những cái quan điểm mới, đừng bao giờ giữ trong mình những cái quan niệm cổ hủ ngày xưa nữa. Và chúng ta cũng đừng nên chèn ép quá nhiều trong cái việc hôn sự của tất cả mọi ngồi, bởi vì đó là một cái duyên phận của mỗi con người chúng ta rồi, cho nên là chúng ta cũng đừng có chèn ép quá nhiều về cái việc đó, hãy sống thoáng và cởi mở hơn nhiều lên. Xã hội bây giờ phát triển, thì đương nhiên con người chúng ta cũng ngày càng phát triển rồi, cho nên là chúng ta cũng đừng có quá khắt khe và những cái vấn đề đó. Bởi vì bây giờ mình thấy có rất là nhiều người họ yêu nhau thật lòng thì họ có con với nhau trước, rồi sau đó đợi con họ lớn thêm một chút nữa rồi họ mới quyết định làm đám cưới để cho những cái đứa con của họ có thể chứng kiến được cái đám cuối của ba mẹ mình thì chắc có lẽ là sẽ hạnh phúc hơn nhiều đó. Và mình cũng đã chứng kiến chị mình là một người đi trước, bởi vì chị mình đã có con trước và khi mà con của chị mình đã được hai tuổi rồi thì lúc đó chị mình mới bắt đầu tính tới cái chuyện đám cưới. Bởi vì ngay từ đầu chị mình đã đặt ra mục tiêu cho tương lai đó chính là có con trước, và đợi con lớn một chút lúc đó là cả gia đình ba người đều bước vào lễ đường như vậy thì sẽ hạnh phúc hơn và có được nhiều cái kỷ niệm đẹp hơn nữa. Bởi vì chị mình thích là để cho những cái đứa con của mình chứng kiến cái sự hạnh phúc của ba mẹ, và cái khoảnh khắc đó thì nó sẽ đẹp hơn và ngập tràn sự hạnh phúc. Và mình thấy làm như vậy là không có gì là sai cả, bởi vì mỗi người thì có mỗi suy nghĩ khác nhau và họ làm những cái gì mà họ cảm thấy đúng mà thôi. Cho nên chúng ta cũng đừng có quá nhiều ý kiến, hoặc là khắt khe về những cái việc này quá nhiều nhé.