Hiện giờ e đang rất rối ren và cần mọi người tâm sự ạ, chuyện của em như thế này:

gđ ny e xưa giờ rất giàu có, hồi bố mẹ e còn trẻ có đi làm thuê cho nhà ny em (thời đó là do ông nội ny em quản lý mọi thứ). gia cảnh 2 đứa cũng ko xứng cho lắm, nhà ảnh giàu có, ba ảnh có cty riêng, nhà e chỉ dạng trung bình, bố mẹ cũng chỉ hưởng lương hưu hàng tháng.

ảnh thua em 2 tuổi, là bạn học của 2 đứa e trai của e, ngày xưa ảnh hay lên nhà e chở 2 đứa em trai đi học cùng. rồi mọi thứ trôi qua nhanh, 10 năm sau gặp lại em và ảnh lại làm chung 1 cty, ảnh là người nhận ra e trước và theo e 1 thời gian dài. e cũng đắn đo lắm về việc có nên quen anh hay ko, vì mọi thứ 2 đứa đều ko xứng với nhau từ: ngoại hình, gia cảnh, tuổi tác. vậy rồi do ảnh kiên trì và chân thành, e cũng mềm lòng chấp nhận. 2 đứa quen nhau được 2 năm thì ảnh cầu hôn e, và hiện tại 2 đứa đã thưa chuyện gđ 2 bên để xin cưới, 2 nhà cũng đã đi xem ngày và định gặp mặt nhau thì hôm nay em mới biết được 1 tin rất bất ngờ, làm e buồn rất nhiều. chuyện là: ba mẹ ảnh li dị nhau cách đây chắc cũng 10 năm rồi, giờ ba ảnh cũng có quen 1 cô khác, cô đó khá thân và được lòng gđ nhà ảnh, em với cô đó thì cũng ko có xích mích gì nhau. hôm nay cô dt cho e nói chuyện, cũng trải lòng 1 số việc liên quan đến cuộc sống hôn nhân sau này và có nói cho e biết hôm trước nhà ảnh đi xem thầy, thầy phán số ảnh rất đào hoa, 32 tuổi ảnh có thêm vợ nữa (1 phần gđ ảnh ko thích em sẵn vì e già hơn ảnh, gia cảnh cũng ko hợp và kiểu như gđ ảnh nghĩ e quen ảnh để lợi dụng) nghe thầy phán như vậy nên nhà ảnh cũng ko mặn mà gì với chuyện cưới xin của tụi em, kiểu như "umh nó đòi cưới quá thì cưới cho nó, làm sơ sài thôi vì trước sau gì cũng li dị" nên gđ ảnh nói rằng thầy phán ko cần làm đám hỏi, vì muốn tốt cho 2 đứa sau này nên ko có rước dâu chỉ rước họ, cô dâu chú rể đi sau cùng, ko rước họ gái về cho biết nhà ko vái lạy gia tiên mà chỉ đi thẳng ra nhà hàng đãi tiệc cưới, nhà gái có đòi về nhà thì chỉ cho ngồi ngoài sân chứ ko cho vào nhà, vòng vàng ko cần cho nhiều (chắc sợ e dành của) cưới về cũng ko cần e ở trong nhà đó lâu nên dự định cho ra ở riêng, nhà thì do ba chồng đứng tên (chắc sợ sau này 2 đứa li dị sợ bị chia của). ba ảnh nói 2 đứa lo tiền chụp hình cưới, nhẫn tự dành tiền mà mua, tiền tiệc đãi được nhiêu ba ảnh cho lại 2 đứa, nhà thì mua trả góp 3 tỷ nhưng ba ảnh cho 2 tỷ, 1 tỷ 2 đứa dành dụm trả góp (nhưng ba ảnh đứng tên). ngày đám dạm lên gặp gđ em, gđ em chỉ được gật đầu đồng ý chứ ko được ý kiến, nếu ý kiến nhà ảnh sẽ lập tứng đứng lên đi về (cô bồ của ba ny em ngồi nghe người lớn bàn chuyện như vậy, cảm thấy bức xúc và thương e nên chia sẻ lại với em, còn giữa ảnh và cô bồ của ba ảnh thì ngày xưa hồi ba mẹ ảnh li dị ảnh cũng ko thích cô đó lắm, nhưng sau này hiểu mọi chuyện rồi nên ảnh cũng nhìn cô đó với ánh mắt tích cực hơn)

thật sự sau khi nghe được  những lời nói như thế này, e suy sụp hoàn toàn, mặc dù ảnh đã đấu tranh với gđ ảnh để xin cưới e, nhưng mà e cảm thấy gia đình ảnh ko xem trọng gđ em, ko xem em ra gì và cũng ko nghĩ rằng đó là con dâu chính thức của gđ ảnh, thà như ba hoặc mẹ chồng hay 1 cô nào đó trong dòng họ ko thích em thì e còn có thể nhẫn nhịn vì ny mà tiếp tục, đằng này cả 1 gđ họ trai đều ko thích em thì thật sự e rất là bế tắc. em đang rất cần lời khuyên cho lúc này :(