Chào mọi người,

Mình sắp làm CR mới và đang bí về việc thanh toán chụp hình cưới nên xin hỏi ý kiến của cả nhà.

Số là mình ở Sài Gòn và định sử dụng dịch vụ cưới trọn gói của 1 studio. Trong gói dịch vụ trọn gói nó có hỗ trợ cho CD CR 1 bộ áo ngày cưới (CD 1 váy cưới CR 1 veston), chụp hình và trang điểm ngày cưới. Thế nhưng vấn đề là nó nói toàn toàn bộ tiền dịch vụ sẽ được thanh toán 100% vào ngày nhận album cưới. Và theo mình biết hình như người ta thường nhận album cưới trước rồi mới đãi tiệc nhà hàng sau.

Như vậy là mình đã giao 100% tiền cho người ta trước, rồi 1 thời gian sau đó thì người ta mới thực hiện nghĩa vụ hỗ trợ mình sau. Duy thấy như vậy (theo cảm nhận cá nhân thôi) nó nguy hiểm sao ấy. Lỡ đến ngày đó studio xù mình thì mình cũng đâu làm được gì, không lẽ đi kiện. Rồi VD đến ngày đó studio hỗ trợ mình nhưng chất lượng tệ (trang điểm xấu, áo xấu ...) thì sao ?

Cả nhà cho Duy hỏi thường thì thủ tục thanh toán sẽ ra sao nhỉ ? Mình giao 100% tiền ngay ngày cưới hay buộc phải tin tưởng vào studio ?