tháng 10 âm lịch em mới lên xe hoa :D cơ mà đang thời điểm này hoa sen và bằng lăng, phượng... nở đẹp quá nên em có dự định đi chụp ảnh cưới luôn. liệu chụp bây giờ có sớm quá ko các chị? O:-) em đang tham khảo tìm hiểu được 2 nơi có vẻ kết kết là VIVIAN (Xã Đàn - Trương Định) và VIPSTAR (Mai Hắc Đế), em tham khảo trên WTT thì thấy nhiều chị khen váy VIVIAN đẹp và sang - đơn giản, em xem trên web thì VIVIAN đang có khuyến mại trọn gói từ 11-5 đến 11-7 ( vì kinh tế 2 đứa eo hẹp nên tính toán trọn gói cho tiết kiệm và đỡ phải lo nghĩ nhiều ạ ) . Em thắc mắc là dịch vụ trọn gói này em đăng ký chụp ảnh luôn, nhưng đến tháng 10 âm lịch em mới cưới, lúc đấy em mới mượn váy cưới thì có được tính trong trọn gói nữa ko? mà em ko biết chất lượng váy, chụp ảnh, trang điểm bên này như nào nên muốn hỏi ý kiến mọi người :)

Còn ở bên VIPSTAR thì em ko search thấy trang web (chắc là bên này ko có) nên em ko tham khảo được giá, nhưng qua kinh nghiệm 1 người chị em quen thì chị ý cũng đã từng dùng dịch vụ trọn gói bên này, váy cũng đẹp (chị ý cao và người cũng đậm nên mặc váy cưới tôn dáng lắm) còn khoản trang điểm bên này thì em phải công nhận rằng em chưa gặp cô dâu nào được trang điểm đẹp như thế, chị ý nhìn rất bình thường nhưng hôm cưới được người ta trang điểm nhìn cực kỳ long lanh (phấn dặm cực đẹp, từ sáng đến chiều tối mà vẫn ko hề bị loang và vỡ phấn, mắt sâu và to, các đường nét đều hoàn thiện đẹp long lanh trông Tây và sang cực kỳ ý ạ :x) em thì kết cái cách trang điểm ở bên đấy quá, nhưng lại lo là nếu mình đăng ký bên đó thì liệu mình có được đúng người đã từng trang điểm cho chị ý sẽ trang điểm cho mình ko hay nhỡ lại người khác trang điểm mà xấu mù thì sao ạ :((

Các chị đã từng có kinh nghiệm giúp em với, hay các chị có biết thông tin về một vài ảnh viện nào áo cưới đẹp, trang điểm đẹp, chụp hình ok (mà giá cả phải chăng :D) thì chỉ giáo giúp em với ạ, chưa chuẩn bị được gì mà sao dạo này em hay stress quá, cứ lộn như mớ bòng bong ý, hic hic