Dạo gần đây trên mạng xã hội có lan truyền một hình ảnh là : trong lúc chụp hình cưới, vì thấy vợ mình mặc áo cưới có vẻ hở hang quá. Người chồng đã sẵn sàng vung tay đánh người vợ sắp cưới của mình ngay trên studio chụp ảnh. Khiến cho một số bạn hoang mang và dần trở nên sợ hãi với hôn nhân. Có phải thế không? Vậy hôm nay mình sinh kể một câu chuyện về chuyện cưới hỏi của mình nha? Mình năm nay 29 tuổi. Cũng hết tuổi “ăn chơi” rồi nhỉ?

Năm mình kết hôn là năm mình 27. Vẫn còn nhớ như in luôn nè. Lúc đó chồng mình và mình còn hơi kiểu ... nói sao nhỉ. Kiểu như là “trẻ trâu” ấy hahaa. Hai đứa bàn chuyện về chụp ảnh cưới thì nên chụp như thế nào. Mình với chồng mình thuộc tuýp người thích sự cá tính khác biệt. Cho nên hai đứa mình chọn chụp những kiểu điên khùng lắm luôn. Mà nếu như dễ dàng thì chẳng có gì để kể cho các bạn nghe đâu.

Vấn đề ở đây chính là hai bên gia đình chúng mình phản đối việc hai đứa mình chụp ảnh theo kiểu như thế. Biết làm sao bây giờ? MÌnh với chồng mình một khi đã quyết định điên thì sẽ điên cho đến cùng luôn. Tự lén gia đình hai bên lấy tiền đi chụp ảnh theo ý bọn mình.

Và cuối cùng về nhà hai đứa bị chửi như những đứa con nít mới lớn luôn ấy. Mà cũng qua việc này mình mới thấy chồng mình thật sự thương mình. Anh ấy lo cho mình từng chút từng chút một. Từ việc sửa soạn quần áo, chỉnh sửa tóc tai cho mình, đến việc lau mồ hôi khi chụp ngoài trời nắng. Mặc dù người anh ấy cũng nhễ nhại mồ hôi chẳng thua kém mình đâu.

Nhưng anh ấy vẫn luôn luôn ưu tiên cho mình trước, bản thân anh ấy thì để sau. Rồi lúc bị chửi sau khi chụp ảnh về, anh ấy cũng tự nhận lỗi để một mình nghe cằn nhằn. Lúc đó mình thấy, mình lấy đúng người rồi. Mình không hề sai một chút nào.