Như các bạn đã biết dịch dã này thì không thể cưới xin được nên sau dịch, chắc chắn sẽ đến mùa cưới vì các cặp đôi đã bị dịch hoãn nhiều rồi. Sau đây là danh sách công việc đơn giản và cơ bản mà mọi người cần biết. Nếu ai biết r thì lướt qua nhaa hi.

Câu hỏi được đặt ra, chiếc nhẫn đã bật mở, đôi mắt long lanh và cảm xúc dâng trào. Sau khi được cầu hôn và nhanh chóng tiến tới hôn nhân, nhưng mỗi cô dâu chuẩn bị gì cho đám cưới nhỉ? Có rất nhiều công việc cần làm, nếu bạn không biết sắp xếp hợp lý thì cho dù 3 tháng hay 1 năm cũng không đủ.

Danh sách việc CẦN LÀM trước ngày cưới 12 tháng : 

1. Xác định ngân sách của bạn

2. Lập danh sách khách mời

3. Quyết định hình thức và chủ đề tổng thể cho đám cưới: Đây là lúc để bạn và người ấy ngồi xuống và đưa ra những quyết định chung giữa hai gia đình. Một đám cưới không thể có 2 phong cách tách biệt. Nhà nữ không thể theo sự bố trí hiện đại trong khi nhà nam lại theo phong cách cổ điển. Vì vậy, cô dâu chuẩn bị gì cho đám cưới là không đủ, cần có cả sự song hành của chú rể nữa.

4. Chọn địa điểm

Còn 10 tháng, cô dâu chuẩn bị gì cho đám cưới?

1. In thiệp cưới

2. Mua váy cưới, thuê váy cưới

4 tháng trước khi cưới, cô dâu chuẩn bị gì cho đám cưới nhỉ?

1. Chốt phù dâu, phù rể và lựa chọn trang phục cho họ

2. Thử tóc và trang điểm

3. Tạo thực đơn với nhà hàng đã lựa chọn

4. In ảnh cưới để trước rạp

5. Liên lạc tới những người bạn bạn muốn hỗ trợ mình vào ngày cưới.

Tuần cuối cùng trước khi cưới

Xin chúc mừng! Bạn đã đi đến tuần cuối cùng của kế hoạch đám cưới của mình. Bây giờ, hãy hít thở thật sâu, các công việc khó khăn dường như đã được sắp đặt ổn thỏa. Bây giờ bạn cần quan tâm những thứ sau:

• Làm mới màu tóc của bạn
  • Làm móng chân, móng tay 
  • Rủ anh ấy đi mat-xa chẳng hạn
  • Thử váy cưới lần cuối cùng để nó thật lung linh trong ngày cưới của bạn
  • Xóa danh sách công việc cần phải làm để tập trung vào các hoạt động trong ngày cưới

Đó là những công việc sơ bộ để các bạn tham khảo khi sắp đến ngày cưới của mình diễn ra suôn sẻ nhất. Các bạn có thể tham khảo đầy đủ hơn tại đây

À để có thể lưu giữ lại khỉ niệm thì các bạn hãy thuê chụp ảnh Phóng sự cưới nhé! Chúc các bạn có một đám cưới tuyệt vời và thành công!