Hihi ngồi buồn nghĩ về ngày cưới trước kia mà thấy vui quá các chị ạ, tại Việt Nam cưới hỏi là một phong tục vô cùng hấp dẫn và thú vị luôn đấy ạ, nó mang những nét đặc trưng mà chỉ nước ta với có, em thì hiện đang sống và làm việc tại quê, cho nên khi em lấy chồng thì em cũng tổ chức tại gia đình thôi chứ không có đi nhà hàng đặt tiệc hay gì cả ạ, riêng quê em có 1 phong tục như thế này ví dụ nhà nào có đám cưới thì chủ nhà đó sẽ đi mời hết bà con chòm xóm, sau đó sẽ nhờ người này, người kia đến để có thể giúp đỡ tất cả mọi công việc từ việc nấu cỗ cho đến việc dựng rạp cưới, nói chung là tất cả các công việc từ a cho đến z luôn đấy ạ, vui lắm luôn hôm nào mà sóm cá đám cưới là cả thanh niên và người già lại tụ tập nhau nhảy mua om sòm luôn, vui lắm ý. Em còn nhớ khi em cưới là tháng 4 âm lịch ui một cái đám cưới nhớ đời luôn các chị ơi, không phải riêng em nhớ đời đâu, mà cả thôn em luôn, trời nóng đỉnh điểm 40 độ các chị ạ, ai lấy đều vất vả quá, mồ hôi mà kê nhễ nhại luôn vất kinh khủng luôn đấy ạ, cho nên em nghĩ rồi ít nữa con gái có lấy chồng thì khuyên nó lên lấy vào mùa mát thôi, chứ bố mẹ cưới nóng quá nhớ đời mà ai cũng vất vả lắm luôn, nhưng được cái lấy được người mình yêu thì vẫn vui lắm các chị ạ hihi. Cứ mùa mát mà cưới thôi ạ