Emvà ny quen nhau tới nay được gần 2n. Hồi mới quen ny có tâm sự cách đây mấy năm a có vay tiền để chơi chứng khoán và tiền ảo xong hình như bị cả đa cấp lừa nữa nên nợ tầm 600tr. Lúc a báo nợ thì bme có vay ngân hàng 100tr và họ hàng để trả hết nợ xấu cho a rồi. Hiện tại a vừa đi làm vừa trả nợ cũng được gần 100tr. E 26t còn a cũng 27t rồi. A là người hiền lành ít nói và rất quan tâm yêu thương em nên dù a có nợ nần e vẫn bên cạnh vì chưa lần nào a có ý vay mượn e hay muốn e giúp a trả nợ cả, tự làm tự trả. Lương 2 đứa mỗi tháng cộng lại cũng được gần 20tr. Bố mẹ anh cũng rất quý và thương em. Nhưng gần đây e thấy mk bị chậm kinh nên sợ dính bầu, 2 đứa dự tính 2-3n nữa mới sinh con nhưng h lỡ mà dính thì e cũng k biết sao. Bố mẹ a thì buôn bán tại nhà cũng chỉ đủ ăn. Nhà rộng rãi nhưng lại có vkck anh trai lại thêm cả chị gái và con của chị gái ở cùng nữa. 2 đứa e cũng chưa đủ điều kiện để ra ở riêng. Việc này làm em rất rối, em suy nghĩ mấy ngày nay rồi mà vẫn k biết phải tính toán làm sao cho hợp lý. Rất mong các chị thông thái cho em lời khuyên ạ