Chào các mẹ , đặc biệt là các anh chị sắp cưới.

Em biết là suy nghĩ “Của rẻ là của ôi” hay bám lấy suy nghĩ của mỗi người khi họ thấy một dịch vụ nào giá rẻ bèo so với các dịch vụ cạnh tranh khác. Em cũng rứa, em cũng không thích của rẻ.

Loading interface...

Copyright by TAPSTU

Vậy tại sao em chụp hình lấy giá rẻ?

Số là em chụp hình đã lâu, nay em thấy mình đã tương đối vững tay nghề nên nghiêm túc muốn mở dịch vụ chụp hình chuyên nghiệp. Tuy nhiên, em và mọi người, đều biết là cái gì mới thì khó cạnh tranh một khi người dùng chưa an tâm hay chưa sẵn sàng thay đổi, nhất là người Việt Nam mình vốn có tính an toàn cao. Vì vậy để giới thiệu dịch vụ, cũng như từng bước xây dựng 1 portfolio tốt và tìm kiếm cơ hội, em mới lập ra topic này.

Em sẵng sàng chụp với giá mà em đăng ở trên cho 3 cặp cô dâu chú rể nào tin tưởng ở em, thích phong cách em, và sẵn sàng chấp nhận 1 dịch vụ mới.

Loading interface...

Copyright by TAPSTU

Ảnh cưới là 1 bộ ảnh để đời, vậy thà bỏ nhiều tiền hơn 1tr một chút để lựa chọn các dịch vụ chụp hình khác an toàn hơn là chụp với giá rẻ này khi chưa biết chất lượng ra sao?

Khi lập ra topic này em biết là nó sẽ không dành cho nhũng người thích sự an toàn, không dành cho những người không muốn thử những cái mới, không dành cho những người có điều kiện tài chính cao, không dành cho những người muốn dịch vụ trọn gói (xe đưa đi, tranh điểm kèm, album, tranh kính,…) những cặp đôi như vậy sẽ không tìm em để nhờ chụp đâu. Tuy nhiên nếu họ thật sự thích style chụp của em, có thể họ vẫn chấp nhận.

Loading interface...

Copyright by TAPSTU

Vậy những người nào sẽ tìm em chụp?

1. Trước hết là những người thấy hình của em hợp với họ, đẹp theo cách nhìn của họ. Điều này quan trọng lắm vì có một số nơi chụp rất đẹp với người này nhưng lại không đẹp với người kia. Tìm một người chụp hợp với cái đẹp của mình còn giúp họ dễ chịu hơn là bắt ép theo 1 người chụp có tiếng nhưng mà họ ko thích.

2. Những người tiết kiệm chi phí ảnh cưới, bỏ ra 1tr để chụp 1 bộ ảnh cưới, đầu tư tiền cưới cho những sự chuẩn bị khác.

3. Những người dư dả về thời gian, không gấp gáp trong việc tấp bật tổ chức đám cưới. Họ sẽ có thời gian thong thả để chụp 1 bộ hình wedding/engagement session bởi em. Nếu em chụp tốt họ sẽ hài lòng và dành thời gian cho các công việc khác, nếu em ko chụp tốt họ sẽ coi đây như là 1bộ ảnh khởi động trước khi chụp 1 bộ ảnh khác. Ít nhất Lúc đó họ sẽ biết là chụp hình cưới như thế nào, tạo dáng ra sao, có dễ hay không… cho bộ ảnh sau. Tuy nhiên điều này em không mong nó xảy ra. Haha

4. Cuối cùng là những người thích sự sáng tạo, ko ngại bị photographer đì bắt chụp ở những tư thế đẹp mắt.

Loading interface...

Copyright by TAPSTU

Vậy tại sao em không làm FREE?

Em muốn ít nhất người chụp cũng đặt niềm tin vào em, cho dù là nhỏ. 1tr là để cam kết 1 hợp đồng giữa 2 bên và ràng buộc để 2 bên tôn trọng nhau, hợp tác nhau. Được hiểu theo kiểu: “tui bỏ tiền ra để được phục vụ”, chứ ko phải theo kiểu: “cái này miễn phí mà, làm sao cũng được”. Áp dụng cho cả 2 phía: người chụp và người nhận.

Em có đôi lời như vậy: Em sẽ không giới thiệu về mình nhiều, muốn biết về em xin vào facebook.

facebookcom/alexnguyenimage - xin add friend để theo dõi

facebookcom/tapstu - xin like page để theo dõi

hoặc tham khảo trên website tạm tmbb.help-portraitvn

Loading interface...

Copyright by TAPSTU

Em chỉ có một số điều kiện sau:

- Chỉ chụp cho 3 cặp. xin liên lạc với em trên đây hoặc qua facebook của em

- Em chỉ mang thân đi chụp, có thể thêm 1 người hỗ trợ.

- Tất cả các chi phí phát sinh cho việc chụp (makeup, phương tiện di chuyển, vé vào cổng, khách sạn, ăn uống) thì các anh chị lo nhé.

- Em sẽ chỉnh sửa hình sau khi chụp và gửi lại cho mọi người. Các chi phí phát sinh sau khi chụp (album, layout, lồng kiếng, laminate…) thì các anh chị lo nhé. Yên tâm là hIện tại có rất nhiều chỗ giá rẻ để anh chị làm album đẹp.

Các việc khác phát sinh em chưa nghĩ ra thì mọi người có thể trao đổi trên đây hoặc facebook của em nhé.

Cám ơn mọi người rất nhiều. hy vọng được sự quan tâm của mọi người.