Không biết ở đây có bạn nào đang chung hoàn cảnh với mình hay không? Đó chính là ba mẹ đã ly hôn và mình phải sống với ba cùng với mẹ kế. Lúc đầu là do bản thân của mình muốn được đi theo mẹ cơ, nhưng mà khi mà ba mẹ mình ly hôn và ra tòa thì tòa phán xét là ba mình mới có quyền được nuôi con và mình chỉ đành chấp nhận như vậy thôi. Và mình về ở chung với ba khoảng được một thời gian thì lúc đó ba mình có lấy một người vợ mới, và đó chính là người mẹ kế của mình hiện tại mình cảm thấy sống chung một nhà như vậy thì mình cũng không có ý kiến gì cả. Mình cũng chấp nhận là ba mình lấy thêm một người vợ mới vậy bởi vì ba mẹ của mình đã ly hôn rồi thì mình không có quyền gì mà để ngăn cản ba mình thấy mẹ mình tiến đến với một người mới cả. Nhưng chuyện không dừng lại ở đó, cái gì nó cũng chỉ được một thời gian đầu thôi, những thứ tốt đẹp nhất là ở thời gian đầu. Lúc đầu thì khi mà mẹ kiếp mình về sống chung với mình thì lúc đó mình cảm thấy là giống như mình có một mình mẹ mới vậy, rất là yêu thương mình và chăm lo cho mình từng chút một. Nhưng sau này mẹ kế của mình đã sinh ra một đứa con, và đó chính là đứa em trai của mình hiện tại thì mình mới cảm thấy là ba mẹ không còn dành tình yêu thương cho mình như lúc trước nữa.

Dường như ba mình đã lờ đi mình và không muốn quan tâm đến mình một chút nào cả, cho dù là mình đã cố gắng nói chuyện với ba mình nhiều hơn nhưng mà ba mình cũng luôn né tránh mình và dùng là bận công việc để mà đối phó với mình. Và kể từ lúc đó thì người mẹ kế của mình mới chính thức lộ bản chất thật của bãi ra, từ trước đến giờ mình mới biết ra một điều rằng bả không bao giờ yêu thương mình, mà bả đang giả vờ trước mặt ba mình mà thôi. Đến bây giờ thì mẹ kế của mình đã có con rồi thì mọi cái quyền hành trong nhà này giống như là của hai mẹ con ngồi đó vậy. Và mình suốt ngày cứ bị bắt nạt, và luôn bị đánh đập như vậy mình cảm thấy rất là buồn và bị áp lực rất là nhiều. Có đôi lúc là mình đã gọi điện và kể cho mẹ nghe hết tất cả mọi chuyện, và mẹ của mình khóc rất nhiều, và mẹ mình luôn hứa là sẽ thu xếp mọi thứ ổn hơn rồi giành lại quyền nuôi mình và sẽ đến đón mình đi. Cho dù là mình đã lớn rồi, nhưng mà mình vẫn luôn cảm thấy bị áp bức ngay trong chính ngôi nhà của mình và mình không muốn mọi thứ sẽ diễn ra trong một thời gian sắp tới nữa.