Người phụ nữ nào rồi cũng trải qua những mốc quan trọng của cuộc đời , một trong những mốc quan trọng đó là xây dựng gia đình.Tức là xa nơi mình sinh ra và lớn lên để gắn bó với một gia đình khác.Nhiều người phụ nữ chọn cách ra ở riêng chứ không sống chung với bố mẹ chồng, cũng có người muốn ra ở riêng nhưng do hoàn cảnh nên bắt buộc phải sống chung cùng bố mẹ chồng.

Mình cũng vậy, cũng mong sau khi cưới vợ chồng sẽ ra ở riêng nhưng chồng mình là con một, lại đi làm xa, mình thì dạy học ở quê nên nếu ra ở riêng thì chủ yếu sẽ là sống một mình, vậy là mình sống chung với bố mẹ chồng.Những năm tháng đầu tiên của cuộc hôn nhân cũng là những năm tháng khó khăn nhất, chồng đi làm xa vài tháng mới về một lần ,lại sống ở một môi trường hoàn toàn mới và cách sinh hoạt mới nên bản thân cũng gặp nhiều khó khăn với nhiều cảm xúc khác nhau.Đến năm thứ hai thì mình bắt đầu quen với nếp sống cũng như tính cách của mọi người trong gia đình, bố mẹ chồng cũng hiểu và chia sẻ với mình hơn.

hình ảnh

Là giáo viên cấp 1 nên thường phải đi dạy cả ngày nên con cái mình phải nhờ bố mẹ chăm, nhiều lúc thấy rằng nếu không có sự trợ giúp của bố mẹ chồng thì mình không biết sẽ xoay sở thế nào, nhất là những khi con ốm sốt.Thầm nghĩ rằng không phải bố mẹ chồng nào cũng khó khăn với con dâu, chỉ cần mình luôn dành tình cảm chân thành thì sẽ nhận được những tình cảm chân thành.