Mình không biết là gia đình của các bạn như thế nào, có khó như gia đình của mình hay không? Gia đình của mình vốn dĩ rất là khó, và ba mẹ của mình thuộc kiểu người có học thức cao, cho nên là khi mà mình sinh ra trong cái gia đình này thì cái điều mà ba mẹ mình mong muốn nhất ở mình đó chính là mình phải luôn học thật giỏi, và phải luôn hơn bạn hơn bè thì mới làm cho ba mẹ mình tự hào được. Và từ trước đến giờ thì mình luôn nghe cái sự sắp đặt của ba mẹ mình, và mình luôn luôn làm theo lời của ba mẹ cố gắng học thật giỏi, và làm cho ba mẹ của mình tự hào thật là nhiều. Nhưng mà ngày càng lớn lên thì những cái điều đó nó khiến cho mình cảm thấy mệt mỏi, bởi vì mình phải học quá nhiều, thậm chí là mình không có thời gian để mà có thể vui chơi giải trí, làm những cái chuyện mà mình thích như bao người khác. Đôi lúc mình mệt mỏi đến nỗi mà mình muốn buông xuôi tất cả, và mình muốn hỏi ba mẹ mình một câu rằng nếu như mà con học không giỏi thì ba mẹ của con thương con hay không? Bởi vì mình không biết được là khi mà mình không được học giỏi như những gì mà ba mẹ mình mong muốn thì liệu ba mẹ mình có còn thương mình như trước đây hay không, và có còn quan tâm đến mình nữa hay không? Nhưng mà cho dù là như thế nào đi chăng nữa thì mình không dám nói ra cái ý kiến của chính mình, rồi mình không dám đối diện với ba mẹ của mình để nói ra những cái điều mà mình luôn giấu trong lòng. Và mình phải chịu đựng mọi thứ, mình thật sự rất mệt mỏi và đôi lúc mình cảm thấy là mình không thể nào chịu đựng được nữa, nhưng mà cũng chỉ biết im lặng và không làm gì được. Những cái điểm số đó khiến cho mình cảm thấy rất là áp lực, nó tạo ra một cái sức ép rất lớn đối với mình và mình nghĩ rằng sẽ có một lúc mình buông bỏ mọi thứ và không thể nào tiếp tục được nữa.