Chào các bạn, hôm nay mình viết lên trên đây những dòng này trong tâm trạng quá tuyệt vọng về hoàn cảnh gia đình, mong tìm được vài đóng góp, ý kiến chia sẻ từ các bạn. 

Trong gia đình mình đang có 1 thằng em trai lười biếng, mất dậy. Nó sinh năm 1992 mà đến nay không có nghề ngỗng gì cho ổn định, cũng k có ý định kiếm việc, hàng ngày tồn tại bằng việc ăn đồ dư thừa trong tủ lạnh. Những gì có thể cho nó được và yêu thương nó, bố mẹ và mình đã làm hết. Những biểu hiện của nó ngày hôm nay chính là kết quả cho sự yêu thương và chiều chuộng ngu dốt của mẹ dành cho nó. Ở nó không thiếu 1 sự khốn nạn nào trên cuộc đời này: Vào tù do ăn cắp mẹ mình cũng chạy tiền mong giảm tội, đập đá chơi ke mẹ mình cũng bao che, đánh bố chửi mẹ đủ cả, ăn cắp tiền của chị gái, bán đồ đạc trong gia đình, mua xe cho đi làm thì bán hết cái nọ đến cái kia, giờ thì ngày ngủ đêm dậy chơi game, sống như 1 con quỷ trong nhà, não thối ra vì chơi đá quá nhiều rồi, động đến nó thì mắt nó long sòng sọc lên chửi bậy lại, đến bố mẹ mình nó cũng chửi Đmm, đập phá đồ trong gia đình là chuyện bình thường với nó. Thực sự rất bất lực với thằng khốn nạn này luôn. Đã nhiều lần gia đình làm đề nghị sự hỗ trợ từ phía công an phường mong có biện pháp giáo dưỡng với đối tượng này nhưng chỉ nhận được sự khuyên rằng chuyện trong nhà nên dạy bảo nó dần dần. 

Giờ đây, ngoài việc cứ để nó muốn ăn gì thì ăn, ngủ nghỉ ntn thì nhà mình cũng chả có cách nào, nói nhạt, nói nhẹ cũng k nghe, quát nó thì thực sự k dám rồi, nó dám cầm dao giết người lắm chứ chả đùa, không khác gì đang nuôi con quỷ trong nhà cả. 

Mọi người có lời khuyên nào hoặc biện pháp nào có thể tháo gỡ giúp mình trường hợp này không? Đã có lúc mình nghĩ cho nó ăn đồ ăn có thuốc sâu rồi nó chết đi cho gia đình đỡ khổ mà chưa dám. Cứ để tình hình này xảy ra, mình nghĩ có ngày mình p ra tay lắm.

Mẹ mình đến bây giờ thì vẫn mù quáng với nó, mình cũng hết lời giải thích nên thôi cũng kệ. Nếu mẹ mình mà cũng sớm quy tiên, đem theo thằng em khốn nạn kia theo cho bố mình đỡ khổ thì tốt. Các bạn đừng vội trách mình sao có ý nghĩa độc ác đến vậy, nhưng nếu phải sống trong hoàn cảnh như mình, các bạn có chịu được không? Có cách nào khác không?