Trên thế giới này ai cũng có gia đình riêng của mình gia đình nhỏ và gia đình lớn gia đình nhỏ là gia đình gồm có những người vợ con của mình. Gia đình lớn là những người như như mẹ cha ông bà anh chị em trong gia đình của mình được gọi là gia đình lớn, vậy gia đình là gì. Gia đình là thứ quý giá nhất số 1 không có cái gì quý giá hơn gia đình của mình gia đình là trên hết một khi bạn còn gia đình và người thân là bạn còn tất cả bạn không phải sợ bất cứ một điều gì hết khi còn gia đình bạn ở bên cạnh bạn gia đình là một nơi để về về tâm sự mỗi tối cùng nhau yêu thương và bảo vệ nhau nói được gọi là gia đình. Còn những nơi nơi mà mỗi tối người ta thường về hay cãi nhau sau đó là một tập thể, trong gia đình không có cụm từ ghét nhau đâu là gia đình là phải yêu thương nhau bảo vệ nhau che chở nhau những việc khó khăn và những việc dễ dàng nhất, gia đình là nơi giúp bạn trưởng thành hơn và lớn lên từng ngày, gia đình không phải là nơi bạn về ngủ mỗi tối mà gia đình là nơi sum vầy cùng với những người thân trong gia đình, ai còn gia đình mình thì đâu đó cũng sẽ có một cảm giác lâu lâu có người làm mình bực tức mình lại nguôi ngoai nói chuyện lại với người đó đó là gia đình không có cụm từ ghép trong đó đó đó được gọi là gia đình, gia đình và những người đòi hỏi các bạn nhỡ sau này bạn lớn người ta lại già đi và người ta lại không nhớ bạn thì sao bạn nên làm những gì có thể làm làm trước khi quá muộn để làm những việc đó bây giờ bạn có thể làm những việc có thể làm cho gia đình bạn.

Như là hỏi thăm sức khỏe các người thân ở xa trong gia đình bạn có thể gọi điện hoặc là nhắn tin in dù chỉ là một dòng tin nhắn cũng khiến những người đó nhớ về bạn, ai còn gia đình thì hãy hãy làm gì đó cho gia đình mình trước khi khi mọi chuyện quá muộn và bạn hối hận thì cũng đã không còn kiềm nữa. Vì thời gian là thứ đáng sợ nhất nó lấy đi đi tuổi tác của những người trong gia đình của mình làm gia đình hình của mình không còn vui vẻ như trước nữa nên lúc này bạn hãy làm những việc mình có thể làm cho gia đình.