Trẻ em trong độ tuổi mầm non vốn là thời điểm các bé còn ham ăn, ham ngủ, ham chơi chứ chẳng mặn mà với việc học mấy. Chính vì thế nhiều bé đến trường mà như đánh vật, sáng nào cũng để bố mẹ giục như hò đò mới chịu xách cặp tới lớp.

Những tưởng chán lớp, chán cô thế nào, vậy mà hóa ra cũng chỉ như đổi chỗ ngủ từ nhà sang trường mà thôi. Không ít trẻ khiến bố mẹ và cô giáo phì cười khi mỗi lần chứng kiến con mình ‘một mình một phách’ chẳng giống ai.

hình ảnh

Cười chảy nước mắt với bộ sưu tập 'con đi học mẫu giáo': Cô dạy mặc cô, đánh một giấc cái đã. Ảnh Facebook.

Mới đây, một phụ huynh khi xem camera ở trường mẫu giáo đã bắt được khoảnh khắc có "1-0-2" của con trai. Cụ thể khi cả lớp đang học tiếng Anh, cậu bé lại ngồi quay lưng với cả lớp, tâm trạng vô cùng thờ ơ.

hình ảnh

Ai học cứ học, mình chơi tí đã nhé. Ảnh Facebook.

hình ảnh

Một mình một phách là đây. Ảnh Facebook.

hình ảnh

Có tố chất lãnh đạo từ bé. Ảnh Facebook.

hình ảnh

Ai học cứ học, mình ngủ tí đã. Ảnh Facebook.

hình ảnh

Khi các bạn ngủ dậy và đã xong bữa phụ, con mình thì... Ảnh Facebook

hình ảnh

Lại câu chuyện một khi thèm ngủ là bất chấp tất cả.

hình ảnh

Lại ngủ again. Ảnh Facebook.

hình ảnh

Vâng, có vẻ ngủ là sở thích của nhiều bé. Ảnh Facebook.

hình ảnh

Mỗi người 1 sở thích. Ảnh Facebook.

Điều này khiến bà mẹ được phen cười đau ruột và đăng tải lên mạng xã hội để khoe về quý tử nhà mình. Ấy vậy mà nhanh chóng đã tạo nên được cộng đồng ‘nói xấu’ con khi có nhiều cha mẹ khác cũng "tố" những khoảnh khắc cười ra nước mắt không kém của con mình.

Đa số đều là những hình ảnh tấu hài bao phê được bố mẹ ghi lại chỉ chờ dịp ‘bung lụa’ nói xấu con. Hiện tại những hình ảnh này đang được cộng đồng mạng chia sẻ rầm rộ.

Thế mới thấy đúng là chỉ có lứa tuổi mầm non các em mới được thơ ngây vô tư như thế này. Các bạn dậy cứ dậy, cô giảng bài kệ cô, tớ buồn ngủ thì tớ cứ ngủ thôi, đến trường như thế mới vui.

Nguồn: Tổng hợp.