Cuộc hôn nhân nào mà chẳng có những cãi vã, mâu thuẫn nhưng để rồi nó đi quá giới hạn chịu đựng của con người ta thì chẳng thể nào tiếp tục được nữa. Hiển nhiên suy nghĩ của những người trong cuộc sẽ lựa chọn việc li hôn, li thân. Nhưng có bao giờ chúng ta vì nghĩ rằng muốn con cái có gia đình đàng hoàng như bao đứa trẻ khác mà cố gắng ép mình nhẫn nhịn để tiếp tục cuộc hôn nhân không ai mong muốn này.

Sau ly hôn, ai là người thiệt thòi đầu tiên?

Thực ra thì mỗi người sẽ có một quyết định, lựa chọn cho riêng mình. Dù có lựa chọn như thế nào thì cũng hi vọng rằng chúng ta sẽ tiếp tục sống những ngày tháng vui vẻ. Bởi vì cái chúng ta nhìn thấy trước mắt chỉ là một đoạn tình cảm ngắn mà thôi. Liệu đã lúc nào phụ nữ chúng ta suy nghĩ rằng nên cải tạo, sửa chữa lại bản thân vì chồng vì con mình hay chưa.

Việc này chẳng có gì là sai trái cả, chẳng phải bạn đang cho thêm mình một cơ hội, cho chồng mình cũng như cho con cái có một gia đình hạnh phúc. Hãy thay đổi cách yêu của mình, yêu người nhưng không tập trung quá nhiều về họ và yêu mình. Biết đâu được chính vì sự thay đổi này mà bạn sẽ có được một gia đình hạnh phúc và sẽ không bạn phải hối hận.