Bạn có bao giờ thấy hổ dữ nào mà lại đi ăn thịt con của mình hay không? Và đừng bao giờ suy nghĩ rằng ba mẹ của mình sinh ra mình được thì có thể đánh mình, trách mắng mình hoặc có thể là không màng đến mình, thấy mình sống chết cũng bỏ mặc mình. Đừng bao giờ suy nghĩ như vậy, bởi vì mình là đứa con do chính Ba mẹ của mình sinh ra thì đương nhiên ba mẹ của mình lúc nào cũng cảm thấy là bản thân mình phải có trách nhiệm bảo vệ con cái của mình. Không ai muốn con cái mình phải bị thương, hay bị đau gì cả, ba mẹ của mình rất là xót khi mà phải thấy những đứa con của mình bị như vậy đấy. Trên đời này làm gì có hổ dữ nào mà dám ăn thịt con, con là do mình sinh ra không lẽ mình nở bỏ mặc con mình sống chết như vậy sao. Sau này mà các bạn lớn lên, các bạn đã lập gia đình, kết hôn và sinh con đã được làm cha làm mẹ thì các bạn mới biết được chứ tình cảm mà cha mẹ dành cho các bạn lớp nào đến giờ nào. Phải đặt mình vào vị trí của ba mẹ mình, và mình phải trải qua đã làm cha làm mẹ thì mình mới biết được con cái nó quan trọng đến chúng ta đến mức nào.

Bạn hãy nhìn đi ở ngoài kia còn có rất là nhiều người hiếm muộn, rất là muốn được có con nhưng mà do người ta chưa được may mắn cho nên là chẳng có đứa con nào đến bên cạnh họ cả. Suốt đời này họ chỉ sống trong sự cô đơn, và không có con ở bên cạnh bầu bạn. Nếu như chúng ta có được sự may mắn là có được những đứa con thì đương nhiên chúng ta phải biết yêu thương, và trân trọng chúng, luôn làm mọi điều tốt đẹp cho con của mình. Dù cho ba mẹ của bạn không có nhiều cái ăn cái mặc đi chăng nữa, hoặc là gia cảnh không được khá giả, nhưng mà ít nhất thì ba mẹ bạn cũng phải cho con cái của họ có đầy đủ cái ăn cái mặc như bao người khác, và có một cuộc sống đầy đủ và hạnh phúc nhất. Chẳng có người làm cha là mẹ nào muốn bỏ rơi con mình đâu, cho nên là dù cho có chuyện gì đi chăng nữa thì chúng ta hãy suy nghĩ cho ba mẹ của mình thật nhiều, bởi vì tình thương của ba mẹ dành cho mình là vô giá.