Viết ra những dòng này, lòng tôi đau như cắt, cảm giác đớn hổ thẹn với chính mình. Nhưng tôi muốn tâm sự cùng mọi người cho với đi nỗi muộn phiền chất chứa.

Thân là đàn ông, tôi tin chắc 1 điều chẳng ai có thể chấp nhận cho người vợ của mình ra ngoài ăn nằm với người khác. Vậy mà bao nhiêu năm nay, tôi vẫn phải nhắm mắt làm ngơ để vợ “đâm" sau lưng mình như thế. Tất cả cũng chỉ vì sự bất tài vô dụng của chính bản thân tôi.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Vợ tôi xinh đẹp giỏi giang lại vô cùng khéo léo. Từ ngày cưới cô ấy, việc nhà cửa, chăm con cái, nội ngoại hai bên em thay tôi lo toan rất chu toàn. Cũng vì có em làm hậu phương nên tôi mới có thời gian dành cho sự nghiệp.

Trong mắt của những người xung quanh, vợ chồng tôi được coi là cặp đôi hoàn hảo, chồng kiếm ra tiền, vợ đảm đang xinh đẹp. Thế nhưng trong lòng cả hai chúng tôi đều hiểu, đó chỉ là vỏ bọc bên ngoài, còn thực tế bên trong, giữa hai đứa có 1 khoảng trống rất lớn mà chúng tôi không có cách nào lấp đầy được. Buồn hơn, khoảng trống ấy nằm chính ở tôi.

Nói ra lại thấy xấu hổ, đúng là trên thương trường tôi chưa từng khuất phục trước ai, khó khăn cuộc sống tôi sẵn sàng thay vợ đương đầu gánh vác. Vậy nhưng khi lên giường, tôi lại chỉ đơn giản là gã đàn ông bất lực, không thể làm vợ thỏa mãn mỗi đêm. Nằm cạnh cô ấy, tôi thấy mình bất tài vô dụng. Tất cả những thứ tôi làm ra đều chẳng có ý nghĩa gì khi không thể chiều nổi lòng người đàn bà mình yêu. Với đàn ông, có lẽ đây chính là nỗi cay đắng không gì sánh nổi. Thương trường có khốc liệt, áp lực tới đâu tôi cũng không nản nhưng tiếng thở dài của vợ trong đêm lại chính là đòn tra tấn tinh thần khủng khiếp nhất mà tôi không thể vượt qua.

Thật ra thời gian đầu mới cưới, cuộc sống chăn gối giữa chúng tôi cũng khá hòa hợp. Có điều vợ tôi thuộc tip phụ nữ có nhu cầu rất cao, ham muốn của em là hàng đêm, không có sự ngừng nghỉ. Vài năm đầu tôi còn có thể cố, về sau vì lý do công việc, sức khỏe mà tôi chẳng thể theo kịp đòi hỏi của vợ mỗi đêm.

Không muốn để em buồn, tôi tìm tới thuốc hỗ trợ nhưng cũng chẳng thấm đâu với những gì em mong mỏi.

Rồi vợ tôi bắt đầu ra ngoài tìm tới người đàn ông khác để đáp ứng. Tôi biết, những mối quan hệ đó của em cũng chỉ dừng lại ở mức độ “trao đổi”, giải thoát ham muốn bản thân. Còn về nhà, em vẫn lo chu toàn mọi việc, vẫn nhẹ nhàng, yêu thương chăm sóc chồng. Không biết bao nhiêu lần tôi muốn đặt dấu chấm hết cho cuộc hôn nhân này, 1 là để tôi không phải sống trong nỗi đau đớn ghen tuông, dằn vặt âm thầm, hai là để em khỏi mang tiếng ngoại tình, phản bội chồng. Nhưng rồi tôi lại chẳng lỡ cầm bút ký.

Hơn ai hết, tôi hiểu bản thân mình còn yêu vợ vô cùng, chưa bao giờ tôi muốn mất cô ấy. Còn em, tôi cũng hiểu em rất yêu thương chồng. Chẳng qua em không thể vượt qua được ham muốn bản năng khi tôi lại chẳng thể đáp ứng. Vậy nên bao nhiêu năm nay, tôi phải mắt nhắm mắt mở cho vợ ngoại tình. Thật nực cười và cay đắng phải không các bạn.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet