Đúng rằng nếu như nhìn vào vẻ bên ngoài thì không thể đánh giá được việc rằng một gia đình có hạnh phúc hay không. Và chính như gia đình mình cũng vậy. Tuy bên ngoài ai cũng đánh giá rằng là một gia đình hạnh phúc, bố mẹ yêu thương nhau, con cái thì ngoan ngoãn. Nhưng phải sống trong gia đình này mình mới cảm nhận được sự cô đơn, trống vắng chính trong căn nhà của mình. Mình thấy cô đơn, lạc lõng và không muốn đối diện với hoàn cảnh này. Mình biết mình may mắn hơn rất nhiều bạn khi có đầy đủ cả bố và cả mẹ. Nhưng sự đầy đủ ấy nó cũng chỉ trên danh nghĩa mà thôi, bởi vì họ sống với nhau trên danh nghĩa vợ chồng chứ hiện giờ cũng chẳng có tình cảm gì nữa cả. Mẹ mình bây giờ là một nhân viên của cửa hàng bán đồ gia dụng còn bố của mình lại làm trưởng phòng của một công ty.

Cách đây 1 năm thì mẹ mình có phát hiện ra bố mình ngoại tình bên ngoài, là người cùng công ty với bố, cô ấy còn trẻ, xinh đẹp và ăn nói thì lại rất khéo léo. Mình cũng không ngờ được rằng có một ngày mà gia đình mình phải rơi vào tình cảnh này. Mẹ biết nhưng mẹ cũng chẳng nói và bố thì cứ thế vẫn chẳng thay đổi lấy một lần. Rồi cứ dồn nén dồn nén lên như thế, mình càng nghĩ thì càng buồn. Gia đình thì chỉ có hai chị em gái, chị cũng đã lấy chồng ở xa rồi. Chỉ còn lại mình thôi, thực sự mình chẳng muốn đối mặt với bố mẹ với gia đình nữa. Áp lực, mệt mỏi lắm !!!