Ông bà mình vẫn có câu " Giặc bên Ngô không bằng bà cô bên chồng" chính vì thế mình không khỏi lo lắng khi về nhà chồng mà dưới chồng mình còn một em gái đang tuổi dậy thì.Em năm nay 16 tuổi , cái tuổi người lớn chưa phải mà trẻ con cũng không chính vì thế mà việc lựa chiều được cô em là điều mình lo lắng.Những ngày đầu về nhà chồng, mình vẫn chưa quen với mọi việc trong gia đình nên cũng có đôi chút khó khăn.Thấy mình sáng nào cũng dậy rất sớm để nấu cơm giặt quần áo em chồng mình bảo chị cứ để quần áo đấy sáng em ở nhà em lo giặt và phơi được, chị đi làm về muộn sáng dậy sớm nữa thì mệt lắm.

Có những hôm cô em cũng dậy sớm làm đồ ăn sáng với mình, mình giục đi ngủ tiếp đi thì cô em vừa làm vừa nói chị chịu khó quá làm em lười cũng không được xong cười toe toét.Chị em mình vậy mà hợp nhau, em hay chia sẻ với mình những câu chuyện ở trường , lớp hay những mối quan hệ bạn bè bên ngoài.Em cũng rất biết quan tâm đến người khác, những hôm ốm mệt là mọi việc em xung phong làm hết, còn nấu cháo các kiểu cho chị.

hình ảnh

Em vẫn nói muốn có chị gái để tâm sự cùng mà giờ mới có.Thời gian trôi đi nhanh quá, mới đây thôi mà hôm nay em đã mặc áo cô dâu, nhìn em lộng lẫy trong chiếc áo cưới mà lòng mình bỗng dưng dưng những cảm xúc vui buồn xen lẫn.Ngày mai em về nhà chồng chắc sẽ để lại ngôi nhà này những khoảng trống lớn lắm nhưng mong em sẽ hạnh phúc bên người đàn ông của cuộc đời mình và cũng gặp được cô em chồng dễ mến như em.