Nhiều người thường hay nói là phụ nữ chúng ta hay đa nghi, thấy cái gì cũng nghi ngờ lung tung cả hết, và không biết sự thật là gì cứ nghi ngờ vậy thôi. Nhưng mà giác quan thứ sáu của phụ nữ rất là nhạy, và khi mà phụ nữ đã nghi ngờ cái gì rồi thì chắc chắn cái điều đó sẽ thành sự thật. Cái này thì bản thân mình phải công nhận là đúng thật, bởi vì khi mà bản thân của mình luôn luôn nghi ngờ một cái điều gì đó, thì mình chắc chắn là điều đó sẽ xảy ra, và thật không thể ngờ là nó đã xảy ra thật đối với chính bản thân của mình. Giống như là ai đang làm gì sau lưng mình, hay là làm những chuyện gì mờ ám sau lưng mình mà không muốn mình biết thì mình nghi ngờ cái hành động mà người ta đang làm, bởi vì cảm thấy người ta khác thường hay là sao đó thì chúng ta luôn luôn tỏ ra một cái vẻ nghi ngờ. Nhưng mà là phụ nữ nghi ngờ thì chắc chắn sẽ có một phần đúng, và sự việc đó chắc chắn sẽ xảy ra. Cho nên là cái ông chồng nếu như mà có muốn làm cái chuyện gì mờ ám sau lưng vợ của mình thì hãy nên suy nghĩ và cân nhắc thật kỹ nhé. Bởi vì phụ nữ không phải là trò đùa của mọi người đâu, ai làm gì chúng tôi đều biết cả, quan trọng là chúng tôi không muốn nói ra mà thôi. Đừng bao giờ bảo là phụ nữ chúng tôi đã nghi, khi mà chúng tôi nghi cái thứ gì là chúng thứ đó chứ không phải là chuyện đùa đâu. Giác quan của phụ nữ thật sự là rất khủng khiếp, nếu như mà người phụ nữ đó muốn làm rõ mọi chuyện thì chắc chắn là sẽ không có cái điều gì mà cản được họ hết.

Và nếu như người phụ nữ đó nghi ngờ và chắc chắn điều đó 100 %, hoặc là nghi ngờ chồng mình đang giấu mình một cái điều gì đó thì chắc chắn họ sẽ dùng mọi cách để mà tìm ra được cái lý do, và cái sự thật đằng sau câu chuyện đó là gì. Nhiều người nói là phụ nữ thật là đáng sợ, nếu vô đáng sợ như vậy thì chúng ta hãy biết là bản thân của mình nên làm gì, và bản thân mình có gia đình rồi thì không nên làm những điều gì sai ở sau lưng của người phụ nữ đó.