Theo bạn thì người phụ nữ thông minh và tài giỏi liệu có tồn tại trong cái cuộc đời này hay không? Đương nhiên và chắc chắn một điều là người phụ nữ thông minh và tài giỏi thì chắc chắn sẽ có tồn tại trên cỏi đời này mà do chúng ta chưa thể thấy được thôi. Và đôi khi chính là bản thân của chúng ta, không phải là mình tung hô bản thân của mình quá nhiều, nhưng mà nếu như bản thân của mình là một người phụ nữ có công ăn sự nghiệp trên tay, và rất là thành công trong sự nghiệp của mình, thì chắc chắn mình là một người phụ nữ thông minh và tài giỏi mà người ta nói đến đấy. Phụ nữ thời nay mà kiếm tiền giỏi, biết chăm sóc cho bản thân của mình, và có tấm lòng bao dung nhân hậu thì chắc chắn là một người phụ nữ tuyệt vời, hoàn hảo nhất mà biết bao người mơ ước có được. Chúng ta mà trở thành một người phụ nữ thông minh tài giỏi thì không có gì là khó cả, chỉ cần chúng ta đặt ra mục tiêu cho bản thân của mình trong tương lai, và cố gắng hoàn thành được nó thì chắc chắn chúng ta sẽ được như ý nguyện của mình. Nhiều người cho rằng phụ nữ thông minh tài giỏi thì có được gì đâu, cho dù thông minh tài giỏi đến mấy thì sau này khi mà lấy chồng thì sẽ về nhà làm nội trợ cũng đâu có gì hay ho.

Nhưng thật ra không phải vậy, cho dù trở thành nội trợ đi chăng nữa, thì ít ra khi bước ra ngoài đời cùng với chồng mình thì chắc chắn mình sẽ phải làm cho chồng mình tự hào về bản thân của mình trước. Không phải phụ nữ lúc nào cũng phải cắm đầu vào làm việc nội trợ, để lo cho gia đình không đâu. Phụ nữ thì sao chứ, họ cũng có quyền được kiếm tiền phải được chăm sóc bản thân của mình, được làm những gì mà họ thích, chứ không phải là khi mà lấy chồng về thì suốt ngày chị ở trong nhà và làm việc nội trợ, và không được ra ngoài kiếm tiền, và việc kiếm tiền đó là của đàn ông. Bây giờ thời đại nào rồi, không còn như thời phong kiến nữa cho nên là cái việc mà phân chia ranh giới như vậy nó là một điều không tồn tại đối với nam nữ hiện nay. Nữ cũng có quyền được đi làm kiếm tiền phụ chồng mình phải đi như vậy thì cuộc sống hôn nhân của họ ngày càng trở nên hạnh phúc hơn, và cả hai cùng nhau cố gắng để xây dựng tổ ấm của mình.