"Câu chuyện của một người bạn rất thân thiết của mình, nhưng bạn ấy không tiện ra mặt, và muốn giải tỏa những áp lực về tâm lý nên mình có xin phép bạn ấy share bài lên cộng đồng nhà mình với mong muốn có được những lời khuyên hữu ích nhất từ tất cả các anh chị em. ""Tôi và chồng mình lấy nhau và chúng tôi có với nhau một bé trai khỏe mạnh đáng yêu, chồng rất yêu chiều tôi và con trai, tôi cũng toàn tâm toàn ý chăm sóc cho chồng và con. Cho đến một ngày, con trai tôi đánh nhau ở trường. Tôi đã phạt nó và bắt nó xin lỗi bạn. Sau khi về nhà, nó vẫn khóc nức nở và nói với chồng tôi về việc tôi đã phạt nó. Rồi hai vợ chồng tôi cãi nhau to bởi vì anh cho rằng con trẻ phạm lỗi là điều bình thường, nói tôi chỉ làm quá vấn đề lên. Trong khi bản thân tôi chỉ muốn tốt cho con bởi vì ngay từ khi còn nhỏ nếu không dạy dỗ con thì sau này làm sao có thể nên người được. Sau một hồi cãi nhau đột nhiên anh buột miệng nói rằng: "Cũng đúng thôi, đó đâu phải là con ruột của cô đâu mà cô xót" rồi anh bỏ đi. Tôi đứng hình mất vài giây, tôi sững người không biết rằng chồng mình đang nói gì. Sau khi lấy lại bình tĩnh, tôi bí mật đi kiểm tra ADN của con trai với tôi và chồng. Kết quả là tôi và con trai không hề có huyết thống gì nhưng nó đúng là con của chồng tôi. Hóa ra, tôi đã bị lừa dối suốt những năm như một con ngốc và trong suốt ngần ấy năm nay tôi đã nuôi con của chồng và người phụ nữ khác mà không hề hay biết gì. Còn đứa con mà tôi đã sinh ra năm trước đâu, liệu nó đã bị đánh tráo hay đã chết từ khi mới sinh rồi? Tôi nhất định phải tìm ra sự thật."" "