Ở đây có chị em phụ nữ nào lấy chồng xa hay không? Và cảm giác của mấy chị em là lấy chồng xa thì sẽ như thế nào, có được hạnh phúc hay không? Theo quan điểm của bản thân mình thì cái việc mà lấy chồng xa có hạnh phúc hay không là do số phận của mỗi con người mà thôi. Khi mà chúng ta đã chọn đúng người, và người đó lúc nào cũng yêu thương và che chở cho mình thì chắc chắn là chúng ta sẽ có một cái hôn nhân rất là em đềm và hạnh phúc như bao người khác. Nếu như chúng ta đã lựa chọn sai lầm, thì chúng ta phải chịu trách nhiệm cho cái sự quyết định đó của chúng ta. Bởi vì lấy chồng xa không ai mong muốn cả, đôi khi là duyên số do trời định bắt buộc chúng ta phải chấp nhận số phận đó. Nhưng mà cũng đừng vì vậy mà chị em nghĩ là lấy chồng xa thì không có hạnh phúc đâu nhé. Bởi vì ai cũng sẽ có một cái ghi số, cái số phận của họ hết. Ông trời đã định cho bạn hạnh phúc thì bạn nhất định sẽ hạnh phúc, còn hạnh phúc trong tay của bạn thì bạn phải biết nắm giữ, bạn phải biết xây dựng nó và duy trì nó lâu dài thì chắc chắn bạn sẽ hạnh phúc mà thôi.

Đương nhiên là trong cái chuyện hôn nhân thì chúng ta khó thế nào mà nói trước được lắm, chỉ cần chúng ta cùng nhau cố gắng đồng vợ đồng chồng thì chắc chắn là cho dù chúng ta có trải qua nhiều cái sóng gió, bão tố trong cái chuyện hôn nhân thì chắc chắn chúng ta sẽ cùng nhau vượt qua mọi thứ để mà xây dựng nên một cái mái ấm hạnh phúc. Còn có nhiều người sợ là lấy chồng xa thì không có ai lo được cho ba mẹ của mình ở nhà, cho nên là có nhiều người cũng có rất là nhiều ý kiến trái chiều, cho rằng lấy chồng xa sẽ rất là khổ, lỡ như có gặp một cái chuyện buồn nào đó thì không có Ba mẹ ruột ở bên cạnh để mà chăm lo, tâm sự cùng với mình. Và lấy chồng xa đôi lúc cũng tuổi thân lắm chứ, nhưng biết làm sao bây giờ đó là do chúng ta chọn, là quyết định của chúng ta thì chúng ta phải chấp nhận số phận đó mà thôi.