Chưa bao giờ em thấy hoang mang tuyệt vọng như lúc này các mom ạ. Em với chồng em cưới nhau từ cuối năm 2014, tính tới nay cũng được 3 năm. Nói chung tình cảm vợ chồng em khá tốt, anh ấy thuộc típ người khô khan, nhưng có trách nhiệm với gia đình, đặc biệt biết làm ăn kinh tế. Nói chung cưới nhau từng ấy thời gian em cũng không có gì chê trách anh ấy hết, còn tất nhiên trong cuộc sống vợ chồng không tránh khỏi những lúc va chạm, bất hòa. Cái đó em nghĩ là bình thường bởi vợ chồng nhà nào cũng vậy cả thôi vì bát đĩa còn có lúc xô nữa là con người.

Có điều từ ngày cưới tới giờ, chuyện chăn gối vợ chồng chúng em đều đặn mà em chưa dính bầu lần nào. Hai vợ chồng cũng đưa nhau đi khám vài lần nhưng kết quả bình thường. Bác sĩ bảo cả hai vợ chồng em đều không có vấn đề gì . Dù vậy lần nào bác sĩ cũng kê thêm thuốc bổ để hỗ trợ cho em dễ đậu thai. Bố mẹ hai bên cũng sốt ruột nên thi nhau cắt thuốc tẩm bổ cho em. Các chế không thể tưởng được đâu em sáng thuốc bắc chiều thuốc tây loạn hết cả lên.

Nói thật, lúc nào em cũng chỉ lo không đẻ được thì khổ. Mỗi lần dạo phố nhìn vào cửa hàng bán đầm bầu mà em cứ đứng ngẩn tò te nhìn chồng.

"Em lại nghĩ linh tinh rồi. Anh đi xem, thầy bảo kiểu gì vợ chồng mình cũng có con. Chỉ là vấn đề sớm hay muộn"

Chồng em thi thoảng lại kể chuyện đi xem bói cho em nghe như thế. Anh ấy là dân kinh doanh nên tín lắm. Nói thật chứ ngay cả việc yêu và lấy em anh ấy còn đi xem xét chán mới quyết định. Chuyện ấy ban đầu em chẳng biết, sau này về chị dâu anh ấy mới kể cho em nghe. Thật ra chuyện anh ấy tín tâm em thấy cũng tốt, các cụ vẫn bảo có thờ có thiêng, có kiêng có lành thế nên trước nay việc anh ấy theo thày bà thế nào em không bao giờ ý kiến. Thậm chí ngày nọ ngày kia anh ấy bảo em làm lễ các kiểu em đều nghe theo. Em nghĩ mình cứ thành tâm rồi trời phật cũng sẽ phù hộ cho em được làm mẹ.

Ơn Zời cuối cùng ước nguyện của em cũng thành hiện thực . Cuối tháng trước em quá ngày mới hồi hộp đi mua que thử. Lúc thấy vạch thứ hai cứ đỏ dần lên mà em sung sướng tới phát khóc. Chồng em đang làm nghe em gọi điện báo tin có bầu sướng quá phóng thẳng xe về đưa vợ tới phòng khám luôn. Lúc bác sỹ siêu âm bảo thai được gần 6 tuần hai vợ chồng em cứ nhìn nhau cười mãi.

Thế mà đùng cái cuối tuần vừa rồi, chẳng biết anh ấy đi xem thày bà gì về mặt cứ ủ rũ, em gạn hỏi mãi anh ấy mới bảo với em thế này:

"Nay thầy bảo anh, em mang thai vào tháng phạm, lại sinh năm sau là năm lợn trong khi anh tuổi hổ, kỵ nhau lắm. Thày bảo nếu cố sinh đứa nhỏ kiểu gì cũng phá nghiệp bố, hoặc bố với con 1 còn 1 mất."

Em nghe chồng nói mà rụng rời chân tay các chế ơi. Từ lúc chồng đi xem về tới giờ không khí nhà em căng thẳng lắm. Chồng em cứ bảo:

"Thầy nói, chúng mình cứ bỏ cái thai này đi, 2 năm sau kiểu gì cũng có lại. Mà năm ấy còn nhất định sinh quý tử nữa."

Em nghe chồng nói mà tai ù đặc luôn. Mấy ngày nay em chẳng ăn chẳng ngủ được vì thương con. Mà nói với chồng là không bỏ thai thì anh giận quát ầm mắng em không biết lo cho chồng, rồi bỏ ra công ty ở biệt mấy ngày không về. Em suy sụp quá các mom ạ, nhất định em sẽ không bỏ con em đâu, nhưng em biết làm sao với chồng em đây?

Cẩm Ly lần đầu tiên diện trang phục gợi cảm vì Minh Tuyết | Tuyệt đỉnh song ca | Tập 5: Phần 1

https://tv.webtretho.com/tuyet-dinh-song-ca/cam-ly-lan-dau-tien-dien-trang-phuc-goi-cam-vi-minh-tuyet-tuyet-dinh-song-ca-tap-5-phan-1.f93a7937-7eb4-4b70-ba28-b090bf2527ad