Cái số em lận đận quá các chị ạ. 2 lần kết hôn là 2 lần đổ vỡ. Đi vòng quanh trái đất rồi cuối cùng lại quay lại xuất phát điểm ban đầu là ở bên chồng cũ. Cũng có lẽ là số trời đã định, kiếp này chúng em còn duyên còn nợ nên chẳng thể tách được nhau.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Giờ này ngồi nghĩ lại thật sự em không nhớ nổi chính xác nguyên nhân nào dẫn đến cuộc ly hôn lần thứ nhất của mình với Khang – chồng cũ của em. Chỉ nhớ đợt yêu, hai đứa cũng tâm đầu ý hợp lắm thế mà chẳng hiểu sao cưới về rồi lại trở thành đồng sàng dị mộng, quan điểm sống hoàn toàn trái ngược nhau.

Khang là người hướng nội, sống thiên về gia đình. Sau cưới, anh muốn vợ sinh ngay vì bố mẹ anh mong có cháu bế. Nhưng khi ấy em còn trẻ, vừa chân ướt chân ráo ra trường đi làm chưa được bao lâu nên em muốn có thời gian dành cho sự nghiệp, gác chuyện sinh nở lại vài năm. Khang kịch liệt phản đối không cho vợ kế hoạch, vậy là mâu thuẫn giữa hai vợ chồng bắt đầu nảy sinh từ đó. Thêm cả bố mẹ chồng gây áp lực nữa khiến em cảm thấy cuộc sống hôn nhân của mình mỗi ngày một căng thẳng.

Khang nghe bố mẹ, dần quay lưng lại với vợ. Từ chuyện con cái bắt đầu lân sang vô vàn những vấn đề khác để rồi em làm bất cứ điều gì cũng là sai trong mắt chồng. Thậm chí Khang còn nghe mẹ ra ngoài cặp bồ dằn mặt vợ. Ức quá em ly hôn luôn mặc cho Khang níu kéo cỡ nào cũng nhất quyết không quay lại.

2 năm sau khi chấm dứt với Khang, em tái hôn với Tuấn. Trải qua đổ vỡ, em tự rút ra được bài học xương máu cho bản thân. Em hiểu, chuyện ly hôn với chồng cũ cũng 1 phần do mình quá cố chấp, hiếu thắng không chịu hiểu cho Khang.

Tiếc rằng không phải cứ đi qua thất bại mà đã chạm tới được thành công các chị ạ. Dù đã cố gắng để trở thành người vợ hoàn hảo, biết sống vì người khác nhưng Tuấn lại hoàn toàn khác Khang, anh ta không chỉ trăng hoa mà còn vũ phu với vợ. Động tí không vừa lòng, Tuấn sẵn sàng đánh đấm em không thương tiếc. Nhưng vì đã từng 1 lần ly hôn nên em không đủ can đảm vùng lên lần nữa. Ngược lại, để người thân bạn bè không nhìn vào, em vẫn cố diễn vai một người vợ hạnh phúc.

Cho đến hôm ấy, trên đường đi làm về, vô tình bắt gặp Tuấn với người đàn bà kia ôm nhau từ nhà nghỉ đi ra. Uất nghẹn tận cổ, em lao vào túm ả đó đánh nhưng lại bị Tuấn hất ngược ra. Cuối cùng người phải hứng những trận mưa đấm đá giữa bàn dân thiên hạ chính là em không phải ai khác.

Trùng hợp giữa cuộc ẩu đả nhộn nhạo của vợ chồng em, Khang bất ngờ xuất hiện. Anh túm Tuấn kéo ra, thay em đấm hắn không biết bao nhiêu quả rồi ôm vợ cũ dìu đi. Lúc sau, khi em đã bình tĩnh trở lại, Khang mới nhẹ nhàng nắm tay em bảo:

“Nếu không hạnh phúc thì về bên anh. Mình làm lại từ đầu em nhé”.

Câu nói của Khang làm tim em vỡ vụn các chị ạ. Khang nói rằng từ ngày ly hôn, anh chưa lúc nào không nghĩ về em. Cả 2 đứa em đều đã sai trong cuộc hôn nhân của mình, giờ biết em không hạnh phúc, anh muốn được bù đắp cho em.

Muốn thoát khỏi đau khổ, em quyết định không buông tay Khang thêm lần nữa. Giờ chúng em lại ở bên nhau, hi vọng cuộc đời nay bọn em không lạc nhau thêm lần nào nữa.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet