ngày trước cứ nghĩ rằng việc có con sao đơn giản thế, ngủ một đêm có thể dậy là 2 vạch. Nhưng sao cái suy nghĩ đó không dính tới với hai vợ chồng mình. Cưới chồng gần 1 năm rồi nhưng mà vẫn chưa có con gì cả, cũng lo lắng. Hôm qua hai vợ chồng xin nghỉ phép rồi đi khám thử, hôm nay có kết quả thì chồng bị tinh trùng yếu. 

Hai vợ chồng bình thường thích con nít mong con như đợi đò về vậy mà ông trời nỡ lòng nào mà không cho con xuống cùng với vợ chồng mình chứ. Chiều đi ngang cầm tờ giấy kết quả trong tay mà mình không thể tin được những gì đang xảy ra cùng mình luôn. 

Phải làm sao đây khi thấy gia đình mình như thế, bao nhiêu điều trong đầu suy nghĩ rồi tiền đâu để chạy chữa để mau có con, gia đình hai bên sẽ nghĩ thế nào về vợ chồng mình đây, rất nhiều rất nhiều thứ mình cần suy nghĩ đến.bởi mình sợ, sợ lắm lời nói của những người xung quanh nhất là những người hàng xóm tối lửa tắt đèn ấy. Miệng lưỡi của họ chua ngoa và không lời nào là có thiện chí với gia đình mình cả. hazzz Mong con rồi cái hy vọng đó càng ngày càng ít đi luôn.