Kính chào các mẹ , mình là 1 người từng trải qua rất nhiều những cảm xúc trong hôn nhân gia đình , từ việc xém tí thì ly hôn khi vừa mới cưới ko lâu , cho đến chuyện hiếm muộn . May mắn thay mình đã vượt qua mọi cú sốc , và đến hôm nay mình đã được làm mẹ , cuộc đời như sang 1 trang khác . Nếu các mẹ quan tâm thì thời gian đầu năm 2016 mình có topic tâm sự về chuyện của mình ( Topic Tạm thời chưa đặt tên ) , mình là 1 người thích viết nhật ký . Dẹp bỏ mọi mối quan hệ phức tạp , mọi chuyện ko vui trong cuộc sống , tìm lại hành trình lạc quan sau khi bị trầm cảm sau sinh cũng bằng việc viết nhật ký . Hôm nay mình mở topic này để chia sẻ những dòng nhật ký của mình viết riêng cho con , qua đó cũng hy vọng chia sẻ kinh nghiệm làm mẹ với mọi người . Qua đó mình muốn gửi niềm tin đến các mẹ đang mong con như mình đã từng mong con , các mẹ cố gắng lên nhé , mình chúc con sẽ mau về với các mẹ .

Hiện tại mình đang chăm con ở nhà , vẫn chưa muốn đi làm lại , khi nào mình rãnh mình sẽ viết 1 vài trang ở đây . Mình hoan nghênh chia sẻ tương tác của các mẹ , cũng như những thắc mắc về cuộc sống của mình .

Chương 1
: 2 vạch

Sài Gòn ,ngày mưa, tháng 8 , năm 2016

Đến hôm nay , tức là hơn 9 ngày trễ kinh , ngồi viết dòng nhật ký này mà tay vẫn còn run . Biết làm sao mà điều chỉnh được cảm xúc bây giờ ? Cảm giác nghẹt thở lúc đó đến bây giờ vẫn còn hiện hữu .

Cuối cùng mình cũng được làm mẹ rồi sao , con đã về rồi sao ? Ko lẻ chị M mát tay dữ vậy ? Ko biết 2 cái bút thử Abon đó có chính xác ko khi mà hướng dẫn sử dụng ghi rõ ràng là có thể test nước tiểu bất cứ thời gian nào trong ngày , chỉ cần hiện vạch thứ 2 thì chắc chắn có thai ?

Bây giờ ở ngoài trời đang mưa , làm sao mà đi bác sĩ , V lại ko có nhà , đêm nay chỉ có 1 mình thôi , bây giờ cảm xúc mình rất hỗn loạn , vui mừng tột độ và cũng bắt đầu hơi hoang mang . Thôi cố gắng ngủ , chờ ngày mai , nắng lại lên rồi mình mới biết chắc là đang tỉnh hay đang mơ . Cứ 1 hồi thì tim lại đập nhanh như muốn nhảy ra ngoài , cầu trời cho mọi sự bình an may mắn sẽ đến với mình , tình thật bây giờ cũng ko dám hy vọng để rồi bị hụt hẫng nữa , 5 năm qua mình chịu quá nhiều sự hụt hẫng rồi , những tưởng chai sạn , nhưng chưa 1 lần mình thử được 2 vạch bao giờ .

------------------