Dạo gần đây không hiểu sao em lại chướng khí lắm các mom ạ, đặc biệt là khá khó ở khi phải nghe những lời đàm tiếu từ những người thân xung quanh đặc biệt là các cô bên nội của bé. Thường thì vợ chồng mình dạy con theo việc tôn trọng quyết định của con không ép buộc con gì hết, kể cả từ việc mặc trang phục đến việc ăn uống. Tuy nhiên, con muốn làm gì thì phải đưa ra lý do thuyết phục bố mẹ.

Mấy hôm trước nhà cô ba có mời tất niên, gia đình mình có qua phần để biếu chút quà tết phần để các cháu được gặp anh chị em tiếp xúc gần nhau hơn. Chuyện sẽ rất vui và ấm áp khi không xảy ra việc mọi người so sánh con mình cùng một bé khác trong gia đình. Trộm vía bé kia thì có phần bụ bẫm hơn con mình, con mình có phần gần hơn nhưng mình chẳng nghĩ gì cả, chỉ có khi họ nói mình mới bực thôi. 

cả buổi ăn tất niên ngoài việc so sánh con mình thì còn kêu do hai vợ chồng mình không ép con ăn nên mới còi cọc như vậy. Thiệt sự mình có phần không vui vì hơn hết con mình mình biết, bé vẫn phát triển bình thường đầy đủ cân nặng. Nghĩ mà buồn chẳng buồn nói gì thêm chẳng hiểu sao lại cứ đem so sánh như thế .