Bạn có thể biết được một điều rằng cho dù bản thân bạn có đi xa đến đâu, có gặp qua tất cả mọi chuyện ở trên đời này hoặc trải qua rất nhiều thứ nó khiến bạn mệt mỏi vô cùng, khiến bạn phải mang nhiều những áp lực mà đáng lý ra bạn không nên có những điều đó, và rồi bạn sẽ nhận ra rằng sẽ không có một nơi nào tốt nhất chính là trở về vòng tay của ba mẹ. Nếu trên đường đời đầy chông gai và khó khăn, bạn có vô tình vấp ngã thì hãy nên nhớ một điều rằng ba mẹ luôn đứng ở đằng sau và bảo vệ cho bạn những lúc bạn khó khăn nhất, ba mẹ lúc nào cũng dang vòng tay đón bạn quay trở lại. Tuy rằng ba mẹ không thể sống cùng mình cho đến khi mình già được nhưng ba mẹ vẫn hy sinh từng giây từng giờ để bảo vệ cho bạn và cho bạn có được những điều tuyệt vời nhất, miễn là Ba mẹ còn sống thì sẽ làm tất cả những gì để có thể mang đến niềm hạnh phúc cho bạn.

Vậy bạn có thấy mình đã làm được gì cho ba mẹ của mình chưa. Bạn có cảm thấy bản thân mình vô dụng đến mức nào chưa? Đôi khi chúng ta tự trách bản thân mình tại sao không cố gắng để cho ba mẹ đỡ phiền lòng, nhưng ba mẹ sẽ không bao giờ cảm thấy chúng ta phiền phức cả, nếu ba mẹ cảm thấy điều đó thì đã không xin mình ra và nuôi mình khôn lớn đến bây giờ rồi. Dù cho ba mẹ có cực khổ đến đâu thì cũng chẳng bao giờ than trách một lời, mà mỗi khi bạn cảm thấy bản thân mình mệt mỏi nhất thì nhà và gia đình, ba mẹ chính là nơi để bạn về và vô lấy vòng tay của ba mẹ và khóc thật to như một đứa trẻ vậy. Có như thế thì bạn mới cảm thấy trong lòng mình được thoải mái nhất và mọi áp lực đều bị xua tan đi bởi vòng tay của ba mẹ. Vòng tay của ba mẹ thật lợi hại nó có thể che được mọi bão táp phong ba dập đến cuộc đời của bạn, chỉ khi ở trong vòng tay của ba mẹ thì bạn mới cảm thấy được sự bình yên đáng có nhất trong cuộc đời của mình. Vì vậy hãy trân trọng tình thương của ba mẹ dành cho bạn, yêu thương và trân trọng ba mẹ mình nhiều hơn để sau này không phải hối hận.