Các mẹ ơi nếu trẻ con mê điện thoại và điện tử quá thì phải làm sao ạ. Em biết nguyên nhân con mê điện tử hay nghiện xem tivi điện thoại thì cũng tất cả là do lỗi của bố mẹ thôi chứ cũng không phải tại các con, chính bố mẹ đã tạo cho con một cái thói quen xấu. Em thấy em quá sai lầm khi cho con tiếp xúc với tivi điện thoại từ quá sớm để đến bây giờ em phải dùng từ nghiện luôn đấy các chị ơi. Con gái em mới có 5 tuổi thôi mà cháu đã mê mẩn xem ti vi điện thoại xuất ngày rồi, động chơi được một tí lại chán đòi xem, em thì hiện tại em cũng không cho xem nhiều nữa nhưng em thấy đúng là vô cùng tai hại luôn.

Nay em có đọc một bài báo nói về tác hại của việc cho trẻ con xem nhiều điện thoại, tivi mà em thấy lo lắng quá nào là Ung thư não vì sóng điện thoại có ảnh hưởng vô cùng xấu đến với bộ não của trẻ luôn, xong lại mắt bị cận rồi mắc nhiều bệnh về mắt nữa. bây giờ đây bao nhiêu đứa trẻ vì xem điện thoại quá nhiều mà phải đeo kính khi mới có 4, 5 tuổi thì thử hỏi lớn lên mắt con sẽ như thế nào, rồi lại còn bị chậm phát triển, kém thông minh, bên cạnh nhà em có một bé trai chỉ vì mẹ cho xem nhiều điện thoại quá mà giờ bị tự kỷ 5 tuổi rồi mà vẫn chưa có biết nói, nhìn thương ghê gớm luôn, tất cả là tại bố mẹ chứ có tại ai đâu, nào là lệch cổ, thoái hóa đốt sống cổ khi còn quá nhỏ, thật sự hiện giờ em đang rất lo lắng các chị ạ