Dove thật cao tay khi làm ra campaign này dành cho các nữ sinh cách mà họ nhìn nhận về vẻ đẹp thật sự của bản thân.

Con số chứng minh chỉ 7% nữ sinh tự tin vào ngoại hình của bản thân, 93% đang cảm thấy mặc cảm và đầy tự ti về cách mà họ trông ra sao khi ra ngoài. -> case thực tại Nhật.

Chính vì vậy nên hầu hết các bạn nữ sinh đều từ chối tham gia các hoạt động ngoài trời như: đi chơi với bạn bè, tham gia các câu lạc bộ, hội nhóm…Nghiêm trọng hơn, có bạn còn sẵn sàng đánh cược sức khoẻ của mình bằng việc bỏ bữa, từ chối gặp bác sĩ chỉ vì muốn giảm cân.

hình ảnh

=> Quan niệm "Mình cần phải thay đổi ngoại hình thì mới trở nên xinh đẹp." chính là Issue ngăn cản sự truyền tải Idea bên dưới.

Minh chứng rõ ràng nhất cho suy nghĩ "Mình cần phải thay đổi ngoại hình." chính là việc hầu hết các nữ sinh đều k hài lòng với tấm hình chụp mình trên thẻ học sinh.

CHỤP HÌNH VỚI MẶT MỘC. Nhưng trước khi chụp, các nữ sinh đc xem một đoạn video phỏng vấn các bạn học để biết đc các bạn nghĩ thế nào về ngoại hình của mình:

"Khi cười, ánh mắt cậu ấy trông rất gần gũi và thân thiện, em nghĩ đó chính là vẻ đẹp của cậu ấy đấy!"

"Bạn ấy có một mái tóc dài tuyệt đẹp..."

"Cậu ấy thật xinh đẹp khi mỉm cười rạng rỡ!"

hình ảnh

Cứ như vậy, kết quả là những tấm ảnh tuy có chụp vội, cũng như không có sự chuẩn bị trước, nhưng cuối cùng, đó đều là tấm ảnh thẻ đẹp nhất của họ.

Every girl deserves to feel beautiful. (Mọi cô gái đều xứng đáng để được biết rằng mình thật sự xinh đẹp.

Mình tin rằng không có bất cứ một phần mềm chỉnh sửa ảnh hay kĩ thuật chụp, ánh sáng, đổ khối hoặc chuyên gia sử dụng Photoshop nào có thể mang lại vẻ đẹp rạng ngời hạnh phúc đó cho một tấm hình đâu. 🥰

Chia sẻ của anh Viet Huynh:

Mọi thứ đều đc thực hiện 1 cách hoàn hảo. Chỉ duy nhất có 1 điểm mà mình nghĩ là chưa tốt lắm: giá như phân đoạn video phỏng vấn các bạn học đc làm chậm đi 1 tẹo, họ đc chia sẻ nhiều hơn cảm nghĩ của mình về nữ nhân vật chính. Đc tạo cho khoảng lặng để người xem có đủ tgian cùng nhân vật chính hạnh phúc với cảm xúc "Hóa ra mọi người đều nghĩ rằng mình xinh đẹp. Xem ra, mình đã quá khắt khe trong việc tự đánh giá ngoại hình của bản thân rồi..." Nếu khắc phục điểm trên thì tin chắc đoạn film sẽ còn chạm sâu đến cảm xúc của người xem nhiều hơn nữa 🥰 Tuy nhiên nhưng đó chỉ là cảm nhận cá nhân của mình thôi, thực tế thì campaign (Insight - Issue - Idea - Execution) vẫn quá xuất sắc!

Photos: Before and After ( Phiên bản Trước và Sau)

From Lindsey with love >>.

Suy nghĩ của mọi người là gì? về một ai đó bạn quen biết cả ở thì Quá Khứ ~ Hiện tại và Tương lai đều được. 😊