Chào cả nhà. Em xin chia sẻ cách tập cho bé bú bình của em là các mẹ đợi đến lúc thấy bé nhà mình ngứa lợi chuẩn bị mọc răng như hay cho tay hoặc các món đồ vớ được vào miệng thì lúc này là thời điểm thích hợp để tập. Các mẹ, mẹ nào có nhiều sữa mà không thích cho con bú sữa ngoài sớm thì nặn ra cho vô bình. Mẹ nào ít sữa thì mua sữa non vì sữa non mùi vị gần giống sữa mẹ dễ tập hơn pha ra cho vô bình để bé tha hồ ngậm mút cắn rứt cho đã lợi. Thậm chí bé còn cho thêm ngón tay vô miệng các mẹ cũng đừng lấy tay bé ra cứ để thế bé sẽ nhanh biết mút bình hơn. Chỉ cần các mẹ kiên nhẫn tí. Em cũng đã có thời gian căng thẳng với việc tập bú bình của con bởi từ hồi trong tháng bà nội cứ bảo em phải thường xuyên nặn sữa ra bình cho bé bú cho quen không mai mốt đi làm khổ bà ở nhà phải đút từng thìa như hồi thằng anh nhưng mà em cũng đâu có nhiều sữa để nặn ra bình. Bé mới 4tháng em đã mua sữa non về pha vô bình tập nhưng gần cả tháng mà bé chả chịu hợp tác, nản quá em bỏ lun. Tự dưng hôm giờ thấy bé bú mẹ cứ cắn, đau quá em lại lấy sữa non pha vô bình cho cu cậu tha hồ ngậm mút, cắn, giựt cho đã lợi. Thế là bú ngon lành í.hehehe. Vui quá nên lên đây khoe với các mẹ đây. Lưu ý các mẹ là nên pha ngày hai hay ba lần gì đó, vào lúc bé đói như mới ngủ dậy và phải cố định thời gian. Bé không thích thì nghỉ lúc khác lại tập đừng ép quá bé sợ. Chúc các mẹ thành công nhớ chia sẻ cho em biết với. Đang nuôi con mọn nên giờ này mới gửi bài là các mẹ biết rồi. Bài em hơi dài dòng các mẹ chịu khó đọc