Bản thân em hiện tại gần 30 tuổi nhưng chu kỳ kinh nguyệt của em lại không điều, vợ chồng em có đi khám thì BS, chồng em thì bình thường, còn em được chẩn đoán là rối loại kinh nguyệt và BS cho thuốc uống. Khi uống thì kinh nguyệt có đều, sau đó em ngưng không uống thì bị lại như cũ. Do công việc bận rộn, thêm áp lực có con từ phía 2 bên gia đình nên hiện tại em và chồng cũng rất mong có 1 đứa con để vui nhà vui cửa.

Rối loạn kinh nguyệt là gì, có nguy hiểm không? Nguyên nhân, triệu chứng và  cách điều trị

Em có nghe nhiều chị mách vài bí quyết: Như việc tập luyện thể dục, bổ sung vitamin, dùng thuốc hỗ trợ, tăng cường quan hệ vợ chồng, có điều em chưa thể thực hiện ngay là hạn chế căng thẳng. Nhiều lúc em nói với chồng hay đi thụ tinh, mà chồng em không đồng ý, ảnh muốn tự nhiên vì con là trời cho. Chồng em là con một là hiện giờ ảnh cũng 40 tuổi rồi nên em lo lắm, chắc cũng vì lý do này mà hơn 1 năm vợ chồng thả cửa cũng không có kết quả. Mấy chị còn cách nào hữu hiệu hơn góp ý cho gia đình em để chuẩn bị đón thành viên mới với ạ.