Không chỉ nhanh cấn bầu còn giúp các mẹ có được dáng đẹp, nuột nà nữa đó.

Nhiều mẹ đi khám thì bác sĩ bảo bình thường nhưng thả hết ga vẫn không thấy tin vui. Có thể là do trong sinh hoạt hàng ngày mình làm gì đó lấn cấn đó các mẹ. Em có lên mạng tham khảo thông tin thì thấy có nguyên tắc 3 không 4 nên giúp nhanh cấn bầu.

Nghe bảo là đặc biệt dành cho những mẹ bận rộn, hay phải làm việc trong tình trạng căng thẳng dẫn đến chậm con. Thôi thì, có cách gì mình cứ thử áp dụng xem sao, biết đâu lại được.

Mà không chỉ giúp nhanh có thai, mấy nguyên tắc này còn giúp dáng nuột, sức khỏe tốt lên. Mẹ nào có áp dụng qua rồi thì cho em xin ý kiến với ạ.

3 điều không nên nếu muốn cấn bầu nhanh

1. Không đá

Đá nói riêng và thức ăn, đồ uống lạnh nói chung đều nằm trong nguyên tắc 3 không giúp nhanh cấn bầu. Vì là 3 không nên mình phải hạn chế dùng đá lạnh và đồ lạnh đó các mẹ.

hình ảnh

Ảnh mang tính minh họa. Nguồn: commonhealth

Theo lý giải thì đồ uống, thức ăn lạnh sẽ ảnh hưởng đến quá trình lưu thông máu vùng chậu. Mạch máu vùng chậu bị co có thể gây ra nhiều vấn đề như đau bụng tới tháng, dâu rụng quá ít hoặc quá nhiều.

Để có chu kỳ khỏe mạnh, nhanh đón em bé thì 2 tuần trước khi tới tháng, các mẹ nên hạn chế ăn lạnh, uống lạnh. Nhớ giữ ấm phần thân dưới không bị lạnh luôn các mẹ nhé.

2. Không ngủ muộn

Các mẹ làm việc căng thẳng, ngủ muộn sẽ thường chậm có em bé. Liên quan đến việc tiết hormone, do thức khuya nên dẫn đến chu kỳ không đều, chức năng buồng trứng không ổn định.

Vì vậy, các mẹ muốn có thai nên có thời gian làm việc và nghỉ ngơi điều độ. Không thức khuya, không đảo lộn ngày đêm, để buồng trứng tiết đủ estrogen và progesterone theo chu kỳ, rụng trứng đều mới có cơ hội thụ thai cao.

3. Không giảm cân quá mức

Một số cơ quan hỗ trợ sinh con cần được cung cấp đủ dinh dưỡng để duy trì hoạt động bình thường. Việc ăn kiêng quá mức không chỉ làm suy giảm chức năng buồng trứng, ảnh hưởng chu kỳ, thậm chí khiến mãn kinh sớm.

hình ảnh

Ảnh mang tính minh họa. Nguồn: QQ

Tới lúc đó là mất đi luôn cơ hội làm mẹ. Nên thôi, mình giữ cân nặng ở mức bình thường, tập luyện để cơ thể săn chắc là đủ đẹp rồi. Gầy quá nhìn cũng không hấp dẫn đâu các mẹ.

4 nên để mẹ nhanh có em bé

1. Để ý điều chỉnh kinh nguyệt

Chu kỳ đều đặn, lượng ra ổn định chứng tỏ việc rụng trứng rất tốt, dễ thụ thai. Chỉ cần mẹ điều chỉnh chu kỳ cho đều, nắm bắt được thời điểm vàng thì khả năng cấn bầu rất cao.

2. Chú ý đến nhiệt độ cơ thể

Đo thân nhiệt cơ bản là cách dự đoán ngày rụng trứng hiệu quả nhất. Đặc biệt chị em có chu kỳ kinh nguyệt không đều nên áp dụng phương pháp này để nắm chính xác ngày rụng trứng.

hình ảnh

Ảnh mang tính minh họa. Nguồn: niusnews - d1xz

Có thể được chia thành thời kỳ nhiệt độ thấp và thời kỳ nhiệt độ cao trước và sau khi rụng trứng. Xảy ra vào ngày hạ nhiệt trước khi nhiệt độ cơ thể tiếp tục tăng.

Dễ nhận biết nhất là cơ thể cảm thấy nóng bức hơn bình thường dù thời tiết lạnh. Chỉ cần nắm chắc thời gian 5 - 7 ngày nhiệt độ từ thấp chuyển sang cao (thời gian rụng trứng), 2 vợ chồng chăm chỉ là sẽ tăng cơ hội thành công.

3. Nắm bắt thời kỳ sinh đẻ vàng

Độ tuổi sinh đẻ vàng của phụ nữ là từ 25 - 32 tuổi, trên 35 tuổi cơ hội có thai giảm xuống dưới 60%. Do đó khuyến cáo các cặp vợ chồng nên có kế hoạch sinh con sớm.

4. Thư giãn

Một nguyên nhân khiến các mẹ chậm có con là do tâm lý căng thẳng, áp lực công việc, áp lực sinh con. Những phản ứng xúc động quá mức có thể ảnh hưởng đến hệ thống nội tiết, rối loạn chu kỳ.

Môi trường làm việc áp lực cao, bận rộn dễ gây ứ trệ, môi trường trong tử cung người mẹ không ổn định. Do đó để nhanh cấn bầu, nên giải tỏa căng thẳng và thư giãn.

Thay vì ngồi suốt 8 – 9 tiếng làm việc, các mẹ có thể thư giãn bằng cách tập thể dục và đi lại vừa phải. Đây cũng là một phương pháp quan trọng để điều chỉnh môi trường mang thai.

Chúc các mẹ sớm cấn bầu, đón tin vui đường con cái nhé.

Thông tin tham khảo Mombaby