Em chào các chị, em năm nay 24t, mới lấy chồng 1 tháng.

Ngày 28 tết vừa rồi em đi siêu âm thì bé được 6 tuần, đã có tim thai, noãn hoàng, phát triển bình thường. 2 ngày sau em thấy có ra chút máu, ngoài ra không đau bụng hay gì hết, em lên mạng đọc thấy nhiều chị bảo bầu ra máu là bình thường nhưng vẫn lo lắng nên đi siêu âm lại. Thì lúc này bác sĩ nói nghi ngờ thai ngưng phát triển, em khám ở Medlatec, lúc ấy hoang mang quá, 2 vợ chồng chạy đi khám tiếp chỗ khác, thì bsi cũng nói như vậy. Lúc ấy em quay cuồng đầu óc, khóc như mưa nhưng vẫn ôm hi vọng, thế là em thực hiện xét nghiệm Beta HCG, 28 lấy máu lần 1 ra kết quả 43270 mIU / mL, 30 lấy máu lần 2 ra kết quả 42300 mIU / mL - em như sụp đổ luôn các chị ạ. Rồi chồng đưa đến phụ sản HN để khám lại, soi cái họ bảo thai 6 tuần ngưng phát triển, rồi chỉ định ngậm thuốc rồi hút ra. Em buồn lắm, khóc suốt các chị ạ. Sau đấy 10 ngày đi tái khám, sạch sẽ rồi nhưng lại bị viêm lộ tuyến cổ tử cung rộng. Bsi bảo 2-3 tháng nữa rồi thả rồi có em bé, nếu 6 tháng sau ko có thì quay lại viện đốt. Em có hỏi đứa đầu bị lưu thế thì giờ em có phải sàng lọc tìm nguyên nhân ko. Bsi bảo đứa đầu ko cần tìm nguyên nhân, sau có cái em uống thuốc nội tiết luôn là được. Lưu 2-3 lần mới phải sàng lọc. Vậy các chị cho em hỏi với, có chị nào bị trường hợp tương tự em mà vẫn có em bé thành công không ạ, :(( em đang lo lắng lắm.

Em cảm ơn các chị.