Chào các mẹ! e là thành viên mới toanh của diễn đàn, e đang rất lo lắng, 2 tuần trước e phải nhập viện vì phát hiện thai ngoài tử cung. Vợ chồng e mới kết hôn được 3 tháng, e chưa có ý định sinh em bé nên thường kế hoạch bằng cách dùng BCS và xuất tinh ngoài âm đạo nhưng tháng trước Ox nỡ quên mất nhiệm vụ, nghĩ đi nghĩ lại e thấy mình có con lúc này chưa tốt nên e giấu Ox đi mua thuốc tránh thai khẩn cấp uống. Cuối tháng e ko thấy kinh, chậm được 4 ngày thì e thử que, thấy 2 vạch, e lập tức đi siêu âm, bác sĩ nói thai chưa về buồng đợi theo dõi thêm, đồng thời lúc đó em có thấy ra máu đen, sau đó e SA thêm 3 lần nữa nhưng chưa có kết quả, cuối cùng e vào bệnh viện phụ sản thì phải mổ cấp cứu CNTC, vì có thai lần đầu chưa có kinh nghiệm gì nên bác sĩ bảo sao thì làm vậy. Hiện giờ e đang đợi 2 tuần nữa thì khám lại, e lo quá, các me tư vấn cho em với! liệu có phải do em dùng thuốc nên bị vậy ko?e quan hệ đúng ngày giữa chu kỳ, vòng kinh rất đều.E bị mổ bên trái, còn bên phải ko biết có sao ko?Sau khi mổ thì phải kiêng bao lâu để có con lại? Cần khám lại những gì sau khi mổ.Làm thế nào để ko tránh bị lần 2. Tóm lại e đang vô cùng hoang mang và lo sợ, các me giúp em với! 2 tuần vừa rồi thật là dài, 2 tuần kế tiếp có lẽ còn dài hơn... làm thế nào bây giờ ???? Mong hồi âm sớm từ các mẹ!!!