mình không tìm thấy toppic nói về vấn đề này nên đành mạo muội mở ra,

cách đây gần 2 tháng mình có mổ nội soi chửa ngoài tử cung, sau 1 tháng( sau khi thấy KN) mình tới BVPSHN khám lại, hôm đó mình đi khám gặp ngay cái bà BS ác mồm ác miệng lại khó chịu nên chả hỏi được gì, vừa lên khám bà ý nói mình bị Viêm lộ tuyến cổ tử cung, rồi cho mình đi làm 1 số xét nghiệm: xét nghiệm tế bào và siêu âm đầu dò ( kết quả 2 cái này là bình thường trong mức cho phép, siêu âm đầu dò là: k có gì bất thường), hơn nữa mình không thấy có chút biểu hiện nào của việc viêm nhiễm gì cả ( k khí hư, k ngứa rát,), mình đi khám lại bởi hết 1 tháng sau mổ thì đi tái khám thôi, mình có nói biểu hiện đó ra thì bà ý nói, bà xem và đang thấy viêm mà còn cãi, rồi cho mình đơn thuốc mua 12 viên Polygynax nói đặt trong 12 ngày, 1 tháng sau hết KN 2 ngày thì khám lại, cũng k thèm dặn m QH hay k, đến giờ thì mình đã đặt hết 12 viên đó rồi, cũng k thấy biểu hiện gì bất thường cả, nhưng đọc 1 số toppic nghe các mẹ nói phải đốt nên mình sợ quá ( vì mình đã cắt 1 bên VT rồi, hơn nữa đây là lần đầu tiên mình có thai mà đã bị.. rồi), nên mình rất lo, đến nay 2vc vẫn k dám XX, vì sợ bệnh nặng hơn và gây nguy cơ..., có mẹ nào mổ CNTC mà cũng bị VLTCTC như mình thì cho mình chia sẻ với nhé.